cảm biến vòng tua lên thẳng đồng hồ

peterpanhhd
Bình luận: 6Lượt xem: 2,764

peterpanhhd

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Nhà cháu hôm qua có người nhờ làm cho cái vòng tua chên máy gặt tầu . Mà chá loay hoay mái không biết kiểm tra kiểu gì nhờ các cụ chỉ giúp lần sau cháu đỡ tộc ạ.
Cảm biến vòng tua 2 chân baws đuôi chuc cơ 1 dây có mát 1 dây lên đồng hồ. Cháu đã đo kiểm tra thấy cảm biến không có trở lấy mát quệt vào chân sg trên đồng hồ không thấy kim chuyển động . Đồng hồ có chân (+)(-) cháu đã kiểm tra có đủ điên. Con cảm biến cháu đo đến 1k mà vẫn không có trở cắm vào lúc đầu có mát lên dây s g sau vài cú gõ của bác thợ già mất luôn cháu không biết cách hoạt đông nên chua giám mua cảm biến về thử. Các cụ chỉ dúp ạ.

peterpanhhd

Tài xế O-H

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vâng bình thường thì con 3 chân là 1 mát 1 ig 1 dây sung nhưng con này thì em không hiểu nó kiểu gì từ ở đầu cảm biến vẫn có khoai quá cả buổi chiều loay hoayvowis cái đồng hồ
loại 3 dây nó phát xung vuông còn loại 2 dây nó phát xung SIN bác ạ. nó là loại điện từ nên có từ là tất nhiên. cấu tạo nó gồn cuộn dây, lõi thép và nam châm đó bác. bác có thể đo điện trở cuộn dây được. tiếp đến bác dùng thanh sắt gạt qua lại đầu cảm biến sẽ thấy kim đồng hồ nhúc nhíc đấy. nhớ là đồng hồ kim ở thang đo xoay chiều sẽ dễ thấy hơn nhé.

peterpanhhd

Tài xế O-H
loại 3 dây nó phát xung vuông còn loại 2 dây nó phát xung SIN bác ạ. nó là loại điện từ nên có từ là tất nhiên. cấu tạo nó gồn cuộn dây, lõi thép và nam châm đó bác. bác có thể đo điện trở cuộn dây được. tiếp đến bác dùng thanh sắt gạt qua lại đầu cảm biến sẽ thấy kim đồng hồ nhúc nhíc đấy. nhớ là đồng hồ kim ở thang đo xoay chiều sẽ dễ thấy hơn nhé.

Nhà cháu đo không có trở ở 2 đầu dây. Còn đo xung bằng thang đo V ạ em lại cứ đi đo 0m đúng là tộc
[MERGETIME="1432131229"][/MERGETIME]
thế bác thử đấu,2 chân của cám biến lên 2 chân của đồng hồ xem đc k?
Bác nói em mới nhớ trên đồng hồ có 1 dây bỏ . Nhu2ng vấn đề là trước nó vẫn báo vòng tua bình thường tự nhiên bị thôi
[MERGETIME="1432131335"][/MERGETIME]
thế bác thử đấu,2 chân của cám biến lên 2 chân của đồng hồ xem đc k?
Bác nói em mới nhớ trên đồng hồ có 1 dây bỏ . Nhu2ng vấn đề là trước nó vẫn báo vòng tua bình thường tự nhiên bị thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên