cách kiểm tra bơm tay ( máy dầu )

D
Bình luận: 23Lượt xem: 15,790

mcv30

Tài xế O-H
kiểm tra bơm tay thì bơm xem nó ra sao , rút ống dầu vào bơm cao áp và bịt tay vào xem áp thế nào ? .nhưng các pan bệnh cho máy dầu thì ít khi hỏng bơm tay .

Bao0792

Tài xế O-H
chào các cụ .các cụ cho em hỏi có cách nào để kiểm tra bơm tay máy dầu còn sống hay chết không ạ.mong được giúp đỡ từ các cụ
góp ý cho vui. Bơm tay hỏng thường khó khởi động máy,, tụt dầu có khi bơm bị lòn nên hay có air trong ống dẫn thay là hết. Cái này mình rất hay thường bị nhất là trên xe ít khi chạy

24.july

Tài xế O-H
nó vẫn hỏng như thường mà bác. em đã thay nhiều cái bơm tay rồi bác.
Đúng như vậy, ở chỗ mọi người thì không rõ lắm, chứ đối với xe tải chỗ mình thấy nó hỏng như cơm bữa.
Biểu hiện của nó thì không hút được dầu hoặc áp hút kém, tụt áp.
Loại máy dầu nó còn có 1 lọc lắng (không biết mọi người gọi là gì - nó màu trắng ở trên thành sắt si) cũng hay hở và làm áp tụt rất nhanh.

kylc0009

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra ở bơm tay có cái lá thép nhỏ,tháo ra xem có bẩn không.em mới gặp con ford ranger bị như vậy,thay bơm tay vào la ok

cambodia

Tài xế O-H
chào các cụ .các cụ cho em hỏi có cách nào để kiểm tra bơm tay máy dầu còn sống hay chết không ạ.mong được giúp đỡ từ các cụ
[MERGETIME="1434082854"][/MERGETIME]
B bơm thử là biết ak.cứ bơm 1 lúc thấy nặng tay là bơm còn tốt.nếu bơm hoài mà vẫn nhẹ tay là bơm đã hỏng
[MERGETIME="1434082883"][/MERGETIME]
B bơm thử là biết ak.cứ bơm 1 lúc thấy nặng tay là bơm còn tốt.nếu bơm hoài mà vẫn nhẹ tay là bơm đã hỏng
[MERGETIME="1434082898"][/MERGETIME]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
[MERGETIME="1434082854"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1434082883"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1434082898"][/MERGETIME]
Nhỡ có tình huống giống như hết dầu thì dễ hiểu lầm thay oan lắm bác

Thaomy

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi..xe đang chạy bị hụt dầu..phải bơm tay xả gió mới chạy đc xíu lại bị nữa..chạy hay bị chết máy...là bị gì vậy mấy bác

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi..xe đang chạy bị hụt dầu..phải bơm tay xả gió mới chạy đc xíu lại bị nữa..chạy hay bị chết máy...là bị gì vậy mấy bác
Hở đường ống cấp từ bình lên bơm tay, tắc lọc ở trrong bình dầu, tắc lọc thô, gãy lò xo bơm nhồi, và còn van thông hơi trên thùng dầu bị tắc, nhiều nguyên nhân lẵm, phải làm thực tế thì chuẩn bệnh mới dễ cụ ạ

Boybet

Tài xế O-H
Mình có gặp trường hợp để qua đêm sáng khó nổ, hoặc đi để lâu khó nổ, do bơm tay bị tuột áp, không giữ được áp. Tháo bơm tay thử là biết xem giữ áp không à.

Thaomy

Tài xế O-H
Hở đường ống cấp từ bình lên bơm tay, tắc lọc ở trrong bình dầu, tắc lọc thô, gãy lò xo bơm nhồi, và còn van thông hơi trên thùng dầu bị tắc, nhiều nguyên nhân lẵm, phải làm thực tế thì chuẩn bệnh mới dễ cụ ạ

E mới thay dây cấp dầu từ bình lên...lọc thô e bỏ kg sài nữa..vẫn bị..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên