KIA MORNING BỆNH LẠ CÁC CỰU AH.

phandikhanh
Bình luận: 24Lượt xem: 2,475

TienManhBV

Tài xế O-H
Bác phải nói rõ xem xe có hiện tương gì lạ không hay tất cả đều bình thường. Bác đã kiểm tra những gì rồi, ai giám khẳng định xăng không xuống được cacte, theo em nếu đúng bệnh thì xăng vẫn xuống cacte bình thương nhưng sẽ không nhiều. Trước hết mai bác kiểm tra buzi cho em trước xem sao nhé. Và mở nắp đô dau dau ngửi thử hơi trong đó có múi xăng không. Sáng mai em quay lại.

TranDzung

Tài xế O-H
Cụ thớt miêu tả lại bệnh kĩ càng chút cho a e chém với.
Morning đời nào bác, triệu chứng kĩ chút

hungem

Tài xế O-H
Mình nghĩ nếu nước vào sẽ màu cà phê sữa sẽ nhận được ngay,mình nghĩ kim phun có vấn đề
bạn xã nhớt ra xem nhớt có loãng không nhé,có mùi hơi xăng không,khi bị dư nhớt xe đạp ga
có ra khói trắng không bạn,ngày xưa mình đã gặp con mada bị đái kim phun

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Xăng gặp nóng bốc hơi rất nhanh nên ít có khả năng trộn vào nhớt. Xăng mà vào nhớt thì không sớm thì muộn nó làm cứng hết các phớt chặn dầu. Biết kết quả nhanh thì tháo dầu máy đổ vào chai thủy tinh xem kết quả nếu là nước thì lắng xuống nằm dưới, còn xăng thì phải nằm phía trên. Dầu thắng hay dầu trợ lực lái vào em chịu thua. Dư đúng 1 lít có khi nào chủ xe chạy đường dài sợ thiếu mua 1 bình châm thêm không. Dạo này xe thừa dầu bị nhiều.

TienManhBV

Tài xế O-H
Khi máy nổ xăng không xuống được cacte nhưng khi tắt máy áp suất trong ống xăng vẫn còn xăng cứ thế tưới vào. Mà bác chủ nói thêm xem đã phải xả dau mấy lần rồi. Và đã kiểm tra những gì.

phandikhanh

Tài xế O-H
xe đã xã nhớt mấy lần rồi nhớt thì không có mùi xăng các cựu ah. một tháng sau mới bị nữa ah e mới xã xong. chưa kiểm tra nhiều ah. tại xe taxxi ah nên họ lấy liền mà e thấy bệnh này ngộ thật. xe đề phát nổ thì chứng tỏ kim không đái rồi ah

congtuxuthanh

Tài xế O-H
xe đã xã nhớt mấy lần rồi nhớt thì không có mùi xăng các cựu ah. một tháng sau mới bị nữa ah e mới xã xong. chưa kiểm tra nhiều ah. tại xe taxxi ah nên họ lấy liền mà e thấy bệnh này ngộ thật. xe đề phát nổ thì chứng tỏ kim không đái rồi ah
cái bệnh này khó lắm ngày xưa cháu cũng gặp xe matit 2 cứ sau mỗi lần thay dầu thì dầu cũ nhiều hơn khi đổ khoảng 1 chai lavi nhưng cũng ko tìm ra lý do gì đọc bài này thấy cũng máu nhưng ko biết chém thế nào đành ngồi hóng

khiennguyenbn

Tài xế O-H
Nếu là bơm cơ thì còn dễ chém, chứ bơm điện thì không lí giải đc xăng vào đường nào! nước không hao thì là cái gì lọt vào đấy??? Morning thì chắc chỉ 3l chứ mấy! mà bị thừa 1l thì quá nhiều! có lẽ nào cụ đánh ban hiểm thử ae???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên