Xe tải toyota

quangchanh
Bình luận: 5Lượt xem: 724

quangchanh

Tài xế O-H
Anh em cho em hỏi ý kiến nhe . Em đang làm xe toyota tải sử dụng bơm điện VE , cân bơm máy chạy ngon lành nhưng lên ga lớn thì nge tiếng lốc cốc phát ra từ trong máy , nhưng không biết bị gì mà có tiếng kêu lạ . Anh em có ai gặp trường hợp đó thì chỉ giúp mình là nó bị gì .

cuonghp88

Tài xế O-H
bác kiểm tra đường dầu hồi xem có bị tắc không ,đường hồi trên thân kim và đường hồi về của bơm nha,máy của bác bị gõ kim,do tắc đường dầu hồi

quangchanh

Tài xế O-H
bác kiểm tra đường dầu hồi xem có bị tắc không ,đường hồi trên thân kim và đường hồi về của bơm nha,máy của bác bị gõ kim,do tắc đường dầu hồi
tui thấy đường dầu hồi về nhiều như bình thường à , tui nghĩ là do béc nhưng có một số người lại bảo có thể do piston lắp sai nên không biết sao nữa .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Anh em cho em hỏi ý kiến nhe . Em đang làm xe toyota tải sử dụng bơm điện VE , cân bơm máy chạy ngon lành nhưng lên ga lớn thì nge tiếng lốc cốc phát ra từ trong máy , nhưng không biết bị gì mà có tiếng kêu lạ . Anh em có ai gặp trường hợp đó thì chỉ giúp mình là nó bị gì .
- Tại sao bác phải cân bơm?
- Tiếng gõ do nhiên liệu thì có nhiều nguyên nhân lắm. Bác phải kiểm tra: áp suất phun của vòi phun, áp suất buồng đốt, góc phun..cam cò, bơm cao áp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên