hệ thống máy lạnh

nhohai
Bình luận: 13Lượt xem: 1,130

nhohai

Tài xế O-H
em đang làm 1 con ford everest khi bắt đồng hồ vào bên hạ áp là 60.bên cao áp là 150 kim đồng hồ bên cao áp cứ rùng mạnh..dàn lạnh trước thì lạnh còn dàn lạnh sau thì chỉ có gió ra thôi.ko có hiện tượng lạnh....các cụ đả làm con như thế này rồi thì xin các cụ chỉ giáo giùm em với ạ

hungem

Tài xế O-H
Nếu bên cao áp kim mà giao động bạn kiểm tra xem đã hút chân không kỹ chưa nhé,kiểm tra lóc có tốt không bạn,bạn kiểm tra van tiết lưu xem có mở lớn không nhé

minhduc1208

Tài xế O-H
Với áp như vậy thì mát làm sao.kiểm tra van với lốc nhé.kể cả lốc thay ngày hôm qua hay sáng thay k bị mà chiều thấy như vậy lốc vẫn đi như thường

tranlong1989

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem hệ hệ thống có bị bẩn không nhé nhiều khả năng bị hỏng lốc rùi cụ tháo lốc ra kiểm tra xem áp còn tốt không nhé,còn cụ bảo mới thay nhưng cũng không thể bỏ qua vì thay vào mà hệ thống không đảm bảo như dầu thiếu ,hệ thống vệ sinh không sạch ...thì có lắp vào bao nhiêu cái nó cũng vậy thui cụ kiểm tra kỹ lại rùi thông tin chém tiếp nhé.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Áp suất của cụ đang có vấn đề, hút kém, nén cũng kém. Cần kiểm tra kỹ xem giàn lạnh trước có thực sự lạnh không bằng cách tắt dàn sau đi. Ga lên vòng tua khoảng 1500-2000 xem áp có hút đẩy được thêm nhiều không, nếu hút xuống thấp thì châm thêm gas để kiểm tra, còn không phải tháo lốc ra kiểm tra , lốc hơi còn khỏe thì thay 2 cái van tiết lưu đi là được( tất nhiên là phải bảo dưỡng thay phin đi nhé)

nhohai

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem hệ hệ thống có bị bẩn không nhé nhiều khả năng bị hỏng lốc rùi cụ tháo lốc ra kiểm tra xem áp còn tốt không nhé,còn cụ bảo mới thay nhưng cũng không thể bỏ qua vì thay vào mà hệ thống không đảm bảo như dầu thiếu ,hệ thống vệ sinh không sạch ...thì có lắp vào bao nhiêu cái nó cũng vậy thui cụ kiểm tra kỹ lại rùi thông tin chém tiếp nhé.
thi sách rồi bác ak.con này em đã súc rửa lại thật sạch rồi ạ
cụ nạp bao nhieu ga vay ?lúc kim rung lốc có nhấp nhả ko cụ?
ko bác ạ.lúc em nạp ga vào thì chỉ có mỗi kim bên cao áp rừng thôi.còn bên hạ áp hút về 60.giàn lạnh trước thì có chút mát.những giàn lạnh sau chỉ có gió thổi..ông đường về thì ko có chút mật nào hết ak
[MERGETIME="1432532196"][/MERGETIME]
thay phin lọc ga thay van tiết lưu dan sau đi là ok chúc thành công
nhưng bác thử nghĩ xem.lọc mà hút về 60 vậy có phải là hút quá yêu ko bác
[MERGETIME="1432532209"][/MERGETIME]
thay phin lọc ga thay van tiết lưu dan sau đi là ok chúc thành công
nhưng bác thử nghĩ xem.lọc mà hút về 60 vậy có phải là hút quá yêu ko bác

huynhanhviet

Tài xế O-H
lóc mới thay.bác thay hay thợ khác thay?nếu thợ khác thay mà ko súc rửa vệ sinh toàn bộ giàn lạnh.chỉ 1 tháng bột nhôm và mạt sắt sẽ làm hỏng lóc.bác nên tắc giàn sau và nạp 9 lạng ga 134a rồi xem áp xuất đường về và đi có ổn ko.
nếu hút yếu quá bác nên thay lóc chứ 2 van của nó khó hư lắm.

tuyphong2109

Tài xế O-H
e nghỉ xe của bác bị lốc .vì lốc hút không dc nên áp thấp lên 60,và nén không ổn nên lên 150,kim rung.
e bít là lốc mới thay ,nhưng bác tháo ra xem thử coi the nào?
[MERGETIME="1432640252"][/MERGETIME]
everest nạp 670g ga?
lóc mới thay.bác thay hay thợ khác thay?nếu thợ khác thay mà ko súc rửa vệ sinh toàn bộ giàn lạnh.chỉ 1 tháng bột nhôm và mạt sắt sẽ làm hỏng lóc.bác nên tắc giàn sau và nạp 9 lạng ga 134a rồi xem áp xuất đường về và đi có ổn ko.
nếu hút yếu quá bác nên thay lóc chứ 2 van của nó khó hư lắm.
everest nạp 900g nhiều vậy bác? e thuong nap 670g ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên