bảo dưỡng phanh bị lỗi SBC

T
Bình luận: 19Lượt xem: 4,380

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Tình hình là em có con mec e240 đời 2004 vào xưởng bị bó phanh , em đã tháo ra bảo dưỡng nhưng khi lắp vào xả e thì bị lỗi , bây giờ trên mặt táp lô hiện lỗi phanh SBC , em vào số nhưng xe ko chạy được . em đã cắm máy gscan vào nhưng ko thấy lỗi gì cả , mong các cụ giúp đỡ em với .
Gscan không được mạnh khi làm mấy dòng Châu Âu này bác ạ. Bác phải xóa lỗi lưu trên hộp thì đèn báo sẽ tắt ( Với điều kiện trong lúc bảo dưỡng không ai chọc ngoáy để phát sinh thêm bệnh )

thang_viethan

Tài xế O-H
Eđã thử rồi mà vân chưa được , em có cảm giác như là em nó bị khóa số nên ko chạy được . mog các cụ trợ giúp thêm . nếu cụ nao có video thì em cảm ơn nhiều

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chắc lúc làm bảo dưỡng, không đúng quy trình khi tháo má phanh, nên pittong nó đùn ra, gây bó phanh nên không đi được

thang_viethan

Tài xế O-H
e ko làm nhiều dòng méc này nên ko biết quy trình tháo lắp của em nó ra sao mong bác cái bánh xe chỉ giúp e cái để lần sau em có làm thì đỡ bị bệnh với

oto16ahn

Tài xế O-H
Bọn này pải xả air bằng máy cụ ạ ,htrc em làm phần điện check cho E280 chủ xe bảo xe bó phanh xong phải thay cái cục j đó mất 6.5 củ .

Cai banh xe

e ko làm nhiều dòng méc này nên ko biết quy trình tháo lắp của em nó ra sao mong bác cái bánh xe chỉ giúp e cái để lần sau em có làm thì đỡ bị bệnh với
Trước khi tháo má phanh, bác phải dùng máy chẩn đoán, tắt cái SBC đó đi rồi tiến hành như bình thường. Làm xong lại bật lại..vậy thôi (tôi hóng được có thế)

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Có 1 cách rất là đơn giản chả cần phải máy móc gì cả , chỉ cần rút giắc điện tổng của bộ chấp hành phanh SBC là được , lúc đó làm cái gì cũng được

thang_viethan

Tài xế O-H
chán quá các cụ ah , con mec này nó vật em mấy ngày hôm nay rồi mà chưa được , em cũng đã dùng máy chính hãng mà vân chưa được . có cụ nao có cach giải quyết em nó ko bày cho em với , bây giờ đầu óc em ko nghĩ được gì cả . rất mong các cụ giúp em ca này :oops::oops:

tuoitholamlu

Tài xế O-H
ca này em cung chưa gặp mà củng nge lần đầu.muốn giúp cụ mà không biets giúp sao.hay cụ coi nó có ryets đc bằng cách tháo rắc tổng hay cọc âm của bình ắc quy không

Cai banh xe

chán quá các cụ ah , con mec này nó vật em mấy ngày hôm nay rồi mà chưa được , em cũng đã dùng máy chính hãng mà vân chưa được . có cụ nao có cach giải quyết em nó ko bày cho em với , bây giờ đầu óc em ko nghĩ được gì cả . rất mong các cụ giúp em ca này :oops::oops:
Nó báo lỗi gì thì bác đưa lên đây đi. Không thì biết gì mà chém

thang_viethan

Tài xế O-H
hi , em cũng phải nhờ máy chính hãng các cụ ah , họ bảo phải cài lại em gì đó em có hỏi mà họ nói qua qua nên em cũng ko rõ nữa . nói chung phải nhờ đúng mấy ông hãng chứ máy ngoài ko làm dduocj cụ ah .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên