Cần tư vấn kinh nghiệm làm điều hòa transit

M
Bình luận: 31Lượt xem: 6,913

mrdp

Tài xế O-H
Em nghe nói làm fod transit máy lạnh rất khoai mai em nhận con xe khách transit các bác cho em hỏi lượng ga dầu cho hệ thông ,ap suất đường đẩy ,đường hút là bao nhiêu , có những nỗi kiểu gì em còn chiến. Vì yêu cầu hôm nay bổ xung ga cho khách đi tam áp đường đẩy chỉ nên có 10kg đường hút 3kg các bác xem như vậy làm có lạnh được không .

hieupro5255

Tài xế O-H
Ðề: Cần tư vấn kinh nghiệm làm điều hòa transit

Xe ford transit muốn lạnh thì nên đi them 1 dàn ngưng ( dàn nóng ) thì máy lạnh mới lạnh đươc theo ý muốn

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
nếu lắp thêm 1 dàn nữa thì áp đẩy sẽ cao đó cụ ạ
với áp như cụ noiis thì có vẻ như gas bị thiếu 1 ít cụ
áp cao của e nó 150 -200 pis đó là tiêu chuẩn
còn nếu như cụ thêm 1 dàn nữa thì áp nó lên 200pis đó

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sao thêm giàn, giải nhiệt tốt hơn mà áp lại tăng vậy?

phu_d

Tài xế O-H
bác nói như vậy có gì đó hoang đường
[MERGETIME="1432129101"][/MERGETIME]
bác nói như vậy có gì đó hoang đường
tiêu chuẩn thì tiêu chuẩn chứ, khi hệ thống giải nhiệt kém thì ở cái mứa áp suất đấy cũng chẳng thể nào mát đc vì thiếu ga, ok

minhduc1208

Tài xế O-H
Ở đâu bác có âp tiêu chuẩn đó vậy chỉ ae với.chỉ có định lượng gas theo tiêu chuẩn thui chưa nghe vụ áp tiêu chuẩn bao giờ.thế bác làm mùa hè với mùa đông áp vẫn vậy hả.bái phục bác

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
e mới vào nghề thôi,
thấy mấy cụ đi trước bảo là áp của hệ thống điều hoà phải trong khoảng đó thì mới đủ mát được,
chứ e thì non lắm ạ,có gì xin các cụ chỉ bảo,cho nhà e học hỏi ạ.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Ford transit và county là 2 con hay dính áp suất cao nhất vì giải nhiệt kém. Nếu làm cụ nhớ vệ sinh sạch, thay dầu lạnh mới, dàn nóng phải kiểm tra kỹ, kém kém là phải thay, và nên đấu chế cho 1 con ngắt lạnh để ngắt sớm 1 tí cho ổn định và đỡ hại lốc. Không được nữa thì còn phương án là chế thêm 1 giàn nóng nữa

bathinh

Tài xế O-H
cụ quan tâm thêm e van tiết lưu.làm phát mà ngon rồi thì thôi ak.nếu chưa ưng thì nạp đủ áp rồi sang chỉnh e nó.lám sạch cẩn thận cả hệ thống.đủ dầu.áp cao khoảng 13,5 - 14,5 ở 1500vg/ph.dễ thành công :D e k biết rõ lượng dầu nhưng e tính 50 ml cho dàn nóng + 40 ml cho dàn lạnh(1 dàn 40ml) + 20 ml cho đường ống + 15ml cho lọc + 55 ml cho máy nén.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
gas nạp 800-850g là vừa, dầu từ 250-280ml. Đầu van nạp cao áp nằm sau lốc nên khó đánh giá dàn tản nhiệt nên hãy sờ thử ống vào van tiết lưu có nóng quá không mới đánh giá được dàn tản nhiệt có tốt không. Nhớ kiểm tra kỹ quạt dàn nóng nữa nhé, nó chập chờn là mệt đấy

antrungan

Tài xế O-H
Các cụ cho hỏi ty!Triệu chứng khi tắc phin lọc của điêu hòa gồm nhưng triêu chưng gi ạ? Cảm ơn các cụ nhiêu!
tắc phin triệu trứng đầu tiên là không mát bác ạ , tắc phin thì nhìn vào áp bác sẽ thấy :áp cao nếu đầu nối đồng hồ cao áp trước phin còn sau phin thì áp sẽ ngược lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên