RAV4 2012 lỗi P0420 Catalyst System Efficiency Below Threshold (Bank 1)

hanhthuy1990
Bình luận: 5Lượt xem: 1,260

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xe báo lỗi bộ catalysyt hoạt động dưới ngưỡng. em xem dữ liệu thì cảm biến số 1 là 0,9v, cảm biến số 2 là 3,2v. em nghĩ hệ thống giàu nhiên liệu và đã tháo bugi kiểm tra vệ sinh, tháo lọc gió vệ sinh lắp vào xóa lỗi hết nhưng chạy khoảng 40-50km là lại sáng đèn với lỗi trên ạ. các bác cho em hỏi với lỗi này thì cách xử lý thế nào ạ?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Xe báo lỗi bộ catalysyt hoạt động dưới ngưỡng. em xem dữ liệu thì cảm biến số 1 là 0,9v, cảm biến số 2 là 3,2v. em nghĩ hệ thống giàu nhiên liệu và đã tháo bugi kiểm tra vệ sinh, tháo lọc gió vệ sinh lắp vào xóa lỗi hết nhưng chạy khoảng 40-50km là lại sáng đèn với lỗi trên ạ. các bác cho em hỏi với lỗi này thì cách xử lý thế nào ạ?
Khi thốc ga, giá trị của hai cảm biến có thay đổi không bác. Nếu thay đổi bình thường ( theo tiêu chuẩn ) em dự bác có hai phương án :
1. Thông xúc lại bầu catalysyt
2. Thay mới

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Khi thốc ga, giá trị của hai cảm biến có thay đổi không bác. Nếu thay đổi bình thường ( theo tiêu chuẩn ) em dự bác có hai phương án :
1. Thông xúc lại bầu catalysyt
2. Thay mới
dạ thưa có thay đổi ít bác ạ. cả hai đều thay đổi nhưng mà ít thôi ạ. còn nếu súc thù súc thế nào vậy bác?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
bác đừng sui anh em làm kiểu này nhé .có thể rất nguy hiểm .với lỗi trên chủ thớt lên thay bầu .nhiều cái không sửa được đâu.thay thế cũng là 1 phương pháp sửa chữa
Thực ra em cũng may mắn tư vấn là khách hàng thay, chưa phải thông bao giờ, vì vậy mới nói " giang hồ đồn thổi" mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên