mong các cụ chỉ giáo

cute9x
Bình luận: 20Lượt xem: 1,486

cute9x

Tài xế O-H
thường nó bị hỏng thay mới cụ ạ , còn kiểm tra thì hơi khó , vì có cái chạy nóng lên mới bị .
Cụ oi nhung bít nó hỏng làm sao đc.e muốn các cụ chỉ cho cách kt vì chỗ e vùng sau vung xa .thì làm gì có đồ ma thay thử.phải chắc là hỏng thì mới gọi hàng vê
[MERGETIME="1432560090"][/MERGETIME]
Rút ra cặp đèn thử vào 1 đầu dương mà đo thôi.lưu ý chọn đèn thử dòng nhỏ thôi bác nhé,
E thử thì có 1dương con 3 dây kia e đoán la xung.cụ bảo đo như nào ạ

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Cụ oi nhung bít nó hỏng làm sao đc.e muốn các cụ chỉ cho cách kt vì chỗ e vùng sau vung xa .thì làm gì có đồ ma thay thử.phải chắc là hỏng thì mới gọi hàng vê

[MERGETIME="1432560096"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1432560106"][/MERGETIME]

không có chân igt cụ ạ , có thể là 1 mát , 1 dương , 2 chân khiển .

dangtam03yt

Tài xế O-H

[MERGETIME="1432560096"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1432560106"][/MERGETIME]

3 dây còn lại là 3 mass từ ecu ra,khi đến máy nào đánh lửa thì dây đó mất mát ( cái này theo nguyên lý ) bác đề máy rồi đo thôi.kiếm cái đèn thử led dễ thấy hơn.em thì em toàn thay thử rồi loại trừ,đỡ mất công hơn bác ạ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
không có chân igt cụ ạ , có thể là 1 mát , 1 dương , 2 chân khiển .
xe 3 máy 4 dây ở bô bin mà bác nói 1 dương 2 khiển thì kiểu đánh lủa này là kiểu gì vậy bác?
3 dây còn lại là 3 mass từ ecu ra,khi đến máy nào đánh lửa thì dây đó mất mát ( cái này theo nguyên lý ) bác đề máy rồi đo thôi.kiếm cái đèn thử led dễ thấy hơn.em thì em toàn thay thử rồi loại trừ,đỡ mất công hơn bác ạ.
làm sao lại là mass từ ecu ra hả bác? nói như bác thì khi khóa điện on nó ngậm điện liên tục trong cuộn sơ cấp sao?

cute9x

Tài xế O-H
xe 3 máy 4 dây ở bô bin mà bác nói 1 dương 2 khiển thì kiểu đánh lủa này là kiểu gì vậy bác?

làm sao lại là mass từ ecu ra hả bác? nói như bác thì khi khóa điện on nó ngậm điện liên tục trong cuộn sơ cấp sao?
Xe e mất cao áp ạ.bobin 4 day ạ.1 dương va 3 day nữa ạ.xe 3máy các cụ a.

buidinhduong

Tài xế O-H

e kung thử bang led ma trả thấy j kả.chỗ e khổ kái la ko có đồ thử thế mới nhờ các thánh trợ giúp ạ
Chào cụ ! Vui lòng viết tiếng Việt chuẩn, không sử dụng ngôn ngữ khác, cụ thể hơn hãy đọc ở đây http://www.oto-hui.com/threads/noi-quy-tham-gia-giao-thong-tren-o-h-update-2015.62930.html. Ở đây có nhiều người bằng tuổi cha chú mình cho nên cụ hãy xem xét lại từ " thánh " nhé !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên