corolla altis lốc không đóng cần giúp đỡ

Q
Bình luận: 17Lượt xem: 1,471

quocthieu

Tài xế O-H
bẩm các cụ chẳng là hôm qua có con altis vào khám kêu điều hòa không mát, e kiểm tra thì thấy bộ ly hợp bị chết, em đã thay cuộn dây bộ ly hợp bằng bộ mới nhưng khi xe chạy lốc vẫn không đóng e để đó tháo cảm biến nhiệt ra xem rồi chiều nay lắp lại khởi động xe thì lốc đóng nhưng được hơn 10 phút thì lốc lại ngắt k đóng nữa, e đã kiểm tra đường điện vào vẫn đầy đủ k thiếu gì cả, xin các cụ chỉ giáo e xin vài đường.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Cụ làm lạnh phải có cái thấp áp và cao áp mới chém được với lại quạt chạy như thế nào dàn nóng có bẩn không xe chế ngăt lạnh hay chưa quạt trong mạnh hay yếu chứ cụ nói khơi khơi làm khơi khơi sao mà giúp được cụ. Còn phải xem tua máy khi ngắt là bao nhiêu nữa cụ ạ, với lại nước có sôi không?

quocthieu

Tài xế O-H
Cụ làm lạnh phải có cái thấp áp và cao áp mới chém được với lại quạt chạy như thế nào dàn nóng có bẩn không xe chế ngăt lạnh hay chưa quạt trong mạnh hay yếu chứ cụ nói khơi khơi làm khơi khơi sao mà giúp được cụ.
áp thấp là 60 còn áp cao e nhớ không nhầm 100, dàn nóng vẫn tốt mà bác, xe có chế độ ngắt lạnh, ak mà e quên không nói, khi bật A/C lên đèn báo cứ nhấp nháy.
[MERGETIME="1432742960"][/MERGETIME]
áp cao và áp thấp thế nào hả bác,anh em còn chém chứ ;0
áp cao là 100 còn áp thấp là 60 bác ak

sunt808

Tài xế O-H
áp thấp là 60 còn áp cao e nhớ không nhầm 100, dàn nóng vẫn tốt mà bác, xe có chế độ ngắt lạnh, ak mà e quên không nói, khi bật A/C lên đèn báo cứ nhấp nháy.
[MERGETIME="1432742960"][/MERGETIME]

áp cao là 100 còn áp thấp là 60 bác ak
đơn vị của bác là gì vậy bác , em dự là lốc mình yếu rồi bác à

Taohoa69

Tài xế O-H
bác nói rõ hơn chút bác tả như vậy anh em không hiểu bác đang dùng đơn vị đo nào .áp của bác như thế thì thay lốc mới bác ah.
các bác toàn dùng psi thôi
đơn vị của bác là gì vậy bác , em dự là lốc mình yếu rồi bác à
Áp của bác như thế là không ổn rồi thường thì áp phía hi là phải trên 190psi đến 220psi còn phía thấp là từ 20 đến 36psi nếu như áp của bác như thế thì lốc của bác out rồi mà bác cho e hỏi cái là bác kiểm tra áp kiểu gì vây?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
bẩm các cụ chẳng là hôm qua có con altis vào khám kêu điều hòa không mát, e kiểm tra thì thấy bộ ly hợp bị chết, em đã thay cuộn dây bộ ly hợp bằng bộ mới nhưng khi xe chạy lốc vẫn không đóng e để đó tháo cảm biến nhiệt ra xem rồi chiều nay lắp lại khởi động xe thì lốc đóng nhưng được hơn 10 phút thì lốc lại ngắt k đóng nữa, e đã kiểm tra đường điện vào vẫn đầy đủ k thiếu gì cả, xin các cụ chỉ giáo e xin vài đường.
Nếu lốc đóng được 10 phút rồi ngắt mà không đóng lại thì do khoảng cách mặt hít rồi bác ạ

quocthieu

Tài xế O-H
các bác toàn dùng psi thôi

Áp của bác như thế là không ổn rồi thường thì áp phía hi là phải trên 190psi đến 220psi còn phía thấp là từ 20 đến 36psi nếu như áp của bác như thế thì lốc của bác out rồi mà bác cho e hỏi cái là bác kiểm tra áp kiểu gì vây?
vì lốc không đóng được nên áp nó thế bác ak, e đang xem nguyên nhân
[MERGETIME="1432789619"][/MERGETIME]
Nếu lốc đóng được 10 phút rồi ngắt mà không đóng lại thì do khoảng cách mặt hít rồi bác ạ
em có kiểm tra qua shim rồi khe hở khoảng 0,7 thôi bác.
[MERGETIME="1432789628"][/MERGETIME]
em có kiểm tra qua shim rồi khe hở khoảng 0,7 thôi bác.

quocthieu

Tài xế O-H
do lốc nóng qua cháy cuộn điện em đã thay cuộn điện mới, e đang nghi cái van nhiệt trên lốc đó, vì đèn AC cứ nhấp nháy các cụ ak.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
do lốc nóng qua cháy cuộn điện em đã thay cuộn điện mới, e đang nghi cái van nhiệt trên lốc đó, vì đèn AC cứ nhấp nháy các cụ ak.
bác này nói mập mờ quá. lốc không đóng mà bác chả thèm xem nó có điện tói cuộn từ hay không? áp suất thì hình như?? làm mà như thế sao tìm bệnh được. mà chưa gì đã tháo cảm biến nhiệt độ giàn lạnh ra xem. cuối cùng thì lốc nóng cuộn điện cháy.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cụ ơi tại trình sư phạm của cụ ấy còn non thôi cụ giận cụ ấy làm gì anh em trao đổi giúp đỡ nhau kể cả cách ăn nói nưa cụ ạ góp ý cụ ấy để lần sau tiến bộ hơn đi đừng nóng thế còn tiếp thu nữa hay k thì là do cụ ấy thôi. E thiết nghĩ cụ làm nhiều tài cao chắc chỉ cần tả thế là cụ có thể bốc thuốc cho cụ ấy luôn cơ ấy
em nói thẳng và thật chứ không hề nóng tính bác ạ. vì sao phải nóng tính hả bác? em là rất thích trao đổi thẳng thắn lắm bác ạ. em đang non kém chứ không hề tài cao gì. nhưng em biết gì sẽ nói cái đó bác ạ.

oto16ahn

Tài xế O-H
em nói thẳng và thật chứ không hề nóng tính bác ạ. vì sao phải nóng tính hả bác? em là rất thích trao đổi thẳng thắn lắm bác ạ. em đang non kém chứ không hề tài cao gì. nhưng em biết gì sẽ nói cái đó bác ạ.
Em rât hâm mộ các cm của cụ về đh trên OH . cụ ở hn k ạ ?

antrungan

Tài xế O-H
Em rât hâm mộ các cm của cụ về đh trên OH . cụ ở hn k ạ ?
bác ấy ở bển cơ chứ ko ở hà nội , ở hà nội e vác bác ấy lâu rùi
[MERGETIME="1432977843"][/MERGETIME]
bôn điện cháy thì khi thay kiểu gì bác cũng lên láng lại mặt hít thì mới chuẩn được , bác cứ láng cả mặt hít và bôn đi sau đó tính tiếp , nhưng cái vụ áp là thấy lốc ngỏm đến 50% rùi bác ạ

ngocanh_102

Tài xế O-H
bác ấy ở bển cơ chứ ko ở hà nội , ở hà nội e vác bác ấy lâu rùi
[MERGETIME="1432977843"][/MERGETIME]
bôn điện cháy thì khi thay kiểu gì bác cũng lên láng lại mặt hít thì mới chuẩn được , bác cứ láng cả mặt hít và bôn đi sau đó tính tiếp , nhưng cái vụ áp là thấy lốc ngỏm đến 50% rùi bác ạ

Tại sao phải láng vậy cụ, cụ giải thích giúp em với?

antrungan

Tài xế O-H
bôn điện cháy thì khi thay kiểu gì bác cũng lên láng lại mặt hít thì mới chuẩn được , bác cứ láng cả mặt hít và bôn đi sau đó tính tiếp , nhưng cái vụ áp là thấy lốc ngỏm
Tại sao phải láng vậy cụ, cụ giải thích giúp em với?
bác cứ thử hình dung là khi bôn ngấp ngoái lực hít từ bôn yếu lên mặt hít và buli sẽ có lúc bị gi lê ( trượt ) dần dần sẽ bị nặng hơn và trượt , 2 bề mặt sẽ bị nhám và diện tích tiếp xúc sẽ nhỏ đi -> ma sát kém đi -> dễ bị trượt lại lên phải láng lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên