huyndai robex 290 lc-7a cần giúp

M
Bình luận: 11Lượt xem: 1,705

mrhainguyen

Tài xế O-H
Các bác nói chuẩn, sau 1 sáng mò mẫm đấu nối. Máy k báo lỗi nữa, tuy nhiên vẫn k nổ dc. Máy quay có vẻ nặng các bác ợ. Mệt là nó dùng hệ thống comon rain, phun dầu điện tử. Cái nay e mù tịt. Hic hic

hocnghe

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra nhưngx gì rồi, để lâu quas lên xả hết dầu diezen thay lọc mới.
nó dùng đôngj cơ loại gì cụ nhỉ

vietnhatauto11

Tài xế O-H
Các bác nói chuẩn, sau 1 sáng mò mẫm đấu nối. Máy k báo lỗi nữa, tuy nhiên vẫn k nổ dc. Máy quay có vẻ nặng các bác ợ. Mệt là nó dùng hệ thống comon rain, phun dầu điện tử. Cái nay e mù tịt. Hic hic
cái này cụ tháo thay hết lọc diesel đi, sau đó tháo bơm cao áp ra vệ sinh, tiếp theo mang mấy em kim đi cân chỉnh lại, sau đó nếu không nổ hoặc khói hay yếu thì xem lại cái em cảm biến áp suất Rail là ok thôi

mrhainguyen

Tài xế O-H
Rất cám ơn các bác đã giúp e. E nổ dc máy rùi ạ. Mượn 1 đôi ắc quy mới. Tháo bơm tay ra xem lại. Nó bị kênh 1 cái nắp B bác ah. Xong máy tua rào rào, 3 lần đề là nổ luôn. Phù, sướng. Mà bác haidangdenso bảo mồi rp7 nổ là sao vậy.

haidangdenso

Tài xế O-H
chúc mừng cụ. thường thì khi ban đầu đề vòng tua thấp cho nên tỉ số nén của bơm cao áp cũng thấp vì lý do lọt dầu đâu đó trong hệ thống nhiên liệu nên không đủ áp cho kim phun ,vì vậy mồi rp7 là khí ga dễ cháy khi đề cũng tự cháy trong buồng đốt sinh công như dầu vì vậy tốc độ động cơ sẽ tăng cao khả năng lọt áp qua hệ thống nhiên liệu là thấp hơn sẽ dễ dàng cho bơm tạo áp và giảm duocj lượng điện tiêu thụ qua đề khiến cho đông cơ dễ nổ hơn

tomo

Tài xế O-H
Các cao thủ giúp e nổ máy con này với. Để hơn 1 năm k làm. Máy báo nhiều lỗi quá mà e k có bảng tra lỗi. Vd: 22, 34, 72, 451, 272.
E chân thành cảm ơn.
Con này ở Đà Nẵng phải không ? làm việc liên tục khoảng 2 h là máy quá nhiệt tắt luôn hả

mrhainguyen

Tài xế O-H
Cảm ơn bác haidangdenso. E vẫn yếu, có gì xin bác chỉ giáo. Máy này ở công ty mình ở quảng ninh bạn tomo ah. Công nhận là máy nhanh nóng nhưng vẫn làm ầm ầm. Chưa thấy bao h chết vì quá nhiệt bạn ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên