Cần tư vấn về cục delta

B
Bình luận: 10Lượt xem: 1,916

danhhung89

Tài xế O-H
delta khí thải dùng để điều chỉnh lượng khí thải đưa thêm vào buồng đốt , con này điều khỉển van khí thải , tùy từng mức hoạt động của động cơ mà lượng khí thải được bơm thêm vào máy ít hay nhiều, con này hỏng dẫn đến yếu xe :D

qtdienotohp

Tài xế O-H
denta khí thải dùng cho dòng máy detroit 2003 đến 2007 từ đời 2008 trở lên thì có xe dùng xe không
nhiệm vù của denta là cảm biến khí và điều khiển một van khí xả mở quay về buồng đốt
gọi là đốt khí xã lần hai rồi đưa ra môi trường

phaocoi

Tài xế O-H
thế thì gọi mẹ nó là luân hồi khí xả cho dễ hiểu khác gì trên mấy ông xe con đâu nhẩy ??
nếu luân hồi hỏng thì càng hay chả vướng gì cả chỉ là hiện báo lỗi khó chịu thôi :)

danhhung89

Tài xế O-H
thế thì gọi mẹ nó là luân hồi khí xả cho dễ hiểu khác gì trên mấy ông xe con đâu nhẩy ??
nếu luân hồi hỏng thì càng hay chả vướng gì cả chỉ là hiện báo lỗi khó chịu thôi :)
Bác cho em hỏi bác chút ạ. tại sao luân hồi hỏng lại càng tốt hả bác? Như em làm mấy c on đầu kéo hở van khí thải cũng dẫn đến xe yếu mà! em hỏi ngu có gì bác chỉ giáo dùm em!

phaocoi

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi bác chút ạ. tại sao luân hồi hỏng lại càng tốt hả bác? Như em làm mấy c on đầu kéo hở van khí thải cũng dẫn đến xe yếu mà! em hỏi ngu có gì bác chỉ giáo dùm em!
Thực ra thì van luân hồi khí xả tác dụng làm giảm lượng khí nox thải ra môi trường thôi có gì đâu bạn ?? Còn nếu van hở để lượng khí xả này quay về quá nhiều trong đường nạp thì máy yếu là đúng rồi bác thử ngắt bỏ xem :)

danhhung89

Tài xế O-H
Thực ra thì van luân hồi khí xả tác dụng làm giảm lượng khí nox thải ra môi trường thôi có gì đâu bạn ?? Còn nếu van hở để lượng khí xả này quay về quá nhiều trong đường nạp thì máy yếu là đúng rồi bác thử ngắt bỏ xem :)
em nghĩ là van khí thải dùng để đưa lương khí thải nhất định về lại buồng đốt nhằm giảm lượng oxi trong đó, ECM sẽ điều hòa lượng khí thải đưa vào buồng thông qua sự đo đếm của cục delta khí thải, nhằm giảm lượng tiêu hao nhiên liệu và giảm nồng độ nox sinh ra trong buồng đốt và thải ra môi trường. vậy nếu mình ngắt van khí thải thì lượng nhiên liệu có tổn hao nhiều hơn không và máy có nóng hơn không? Cám ơn bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên