Vì sao phải đặt điểm "0" hệ thông lái?

hanhthuy1990
Bình luận: 31Lượt xem: 2,651

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi vì sao lại phải đặt điểm không cho hệ thống lái khi tháo ra vậy ạ? các kiểu cảm biến nào phải đặt điểm 0 và không phải đặt ạ? và khi tháo lắp phải làm thế nào để không phải đặt lại điểm không? mong các bác tư vấn nhiệt tình cho em với ạ.

mcv30

Tài xế O-H
đặt về o để có cơ sở phân biệt xe trạng thái vào cua hay không , muốn k phải đặt thì tháo ra đáng dấu , có lệch mấy độ cũng k sao ,

mcv30

Tài xế O-H
theo mình nghĩ không có cái nào tự đưa về không , vì lấy cái gì cho nó hiểu , đặt về o bằng máy hoặc thủ công bằng tay .

mcv30

Tài xế O-H
bằng tay thì tùy xe , ví dụ toy thì để vô lăng ỏ đi thẳng và khóa điện on , căm nối tắt 4 và 13 trên dlc3.

mcv30

Tài xế O-H
cũng tùy thôi nhưng 20 độ là lớn có xe báo đèn mà không có hiện tượng gì nhưng có xe vị lái bên nặng , bên nhẹ , có xe cua thì kêu .mình nhớ như morning lêch 15 độ chỉ báo đèn thôi .

Ferrari599

Tài xế O-H
cũng tùy thôi nhưng 20 độ là lớn có xe báo đèn mà không có hiện tượng gì nhưng có xe vị lái bên nặng , bên nhẹ , có xe cua thì kêu .mình nhớ như morning lêch 15 độ chỉ báo đèn thôi .
hôm e dùng thử gscan đặt lại điểm 0 cho moning mà vào toàn bị đẩy ra. bác biết cách đặt lại điểm 0 cho morning không ah chỉ e với

mcv30

Tài xế O-H
g-scan là của hàn quốc lại dùng morning chuẩn luôn còn gì nữa . có thể bạn làm chưa đúng thôi , tôi không nhớ (mà nhớ chẳng để làm gì ) nhưng cài được mà .

Ferrari599

Tài xế O-H
g-scan là của hàn quốc lại dùng morning chuẩn luôn còn gì nữa . có thể bạn làm chưa đúng thôi , tôi không nhớ (mà nhớ chẳng để làm gì ) nhưng cài được mà .
E củng hỏi qua thầy e thì ông ấy nói gscan không đặt lại điểm o cho morning đk. Và e củng thử nhưng không đk nên e mạo phép hỏi bac.vi e đặt trên i30 và forte đều đk hêt.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi vì sao lại phải đặt điểm không cho hệ thống lái khi tháo ra vậy ạ? các kiểu cảm biến nào phải đặt điểm 0 và không phải đặt ạ? và khi tháo lắp phải làm thế nào để không phải đặt lại điểm không? mong các bác tư vấn nhiệt tình cho em với ạ.
- Không phải cứ tháo ra là phải đặt điểm 0. Chỉ cần đặt khi nó yêu cầu, hoặc mình thích thì đặt.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cái mình thích thì đặt là sao hả cụ? và cụ có thể nói cho em rõ tại sao lại phải có điểm 0 và tại sao tháo ra lắp vào lại mất điểm 0 vậy?
- Hầu hết là tháo lắp không bị mất điểm 0
- Điểm không là dấu mốc để so sánh khi đo đạc. Không đo đạc thì không điều khiển tự động được, bất kể nó là cái gì
- Nhiều khi không bị mất điểm không, nhưng mình vẫn đặt lại (ví dụ khi lực đánh lái bất thường)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên