accu chém máy phát

B
Bình luận: 19Lượt xem: 1,353

arasaki

Tài xế O-H
sao cụ bật dèn lên rùi mà ko nhìn xem nó sáng thế nào rồi tả cho anh em biêt luôn nhỉ. ca này khó e chưa gặp bao giờ

antrungan

Tài xế O-H
ac qui yếu bật các thiết bị ko biết được đâu vì nguyên tắc của nhà sản xuất là khi nổ galenti bật hết các thiết bị trên xe tháo ac qui xe vẫn nổ bình thường , chỉ có khi không nổ thì mới biết được ac qui yếu hoặc khi đề nổ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác cho em hỏi trường hợp accu yếu điện máy phát vẫn sạc binh thường thì khi ta bật hết đèn chiếu sáng thi đèn sáng như thế nào?? các bác vô chém dùm em cái.
Khi bình điện yếu, nếu máy phát vẫn nạp bình thường, thì khi ta bật hết đèn chiếu sáng thì đèn sẽ sáng bình thường

hoannbk

Tài xế O-H
Theo nguyên lý thì mình nghĩ không sáng bằng lúc bình mạnh, vì đèn sáng bằng điện bình, mà bình xe hơi toàn Ampe lớn, vd 65AH thì dòng điện cấp cho bóng đèn sáng, còn khi máy phát công suất toàn <35A thì làm sao mà mạnh được như bình phải không các cụ

quykiemsau1987

Tài xế O-H
nếu là xe trung quốc chạy tiêt chế thì ắc quy yêu sẽ đến tôi.còn xe tư bản thì nổ máy nén máy phát làm việc đến bình thường con IC hoạt động ngày ka vòng tua thấp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo nguyên lý thì mình nghĩ không sáng bằng lúc bình mạnh, vì đèn sáng bằng điện bình, mà bình xe hơi toàn Ampe lớn, vd 65AH thì dòng điện cấp cho bóng đèn sáng, còn khi máy phát công suất toàn <35A thì làm sao mà mạnh được như bình phải không các cụ
Bây giờ loại < 35A rất ít phổ biến, bác ạ

truyenminh705

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi trường hợp accu yếu điện máy phát vẫn sạc binh thường thì khi ta bật hết đèn chiếu sáng thi đèn sáng như thế nào?? các bác vô chém dùm em cái.
Đèn chiếu sáng sử dụng điện áp của ắc quy và máy phát song song, Trường hợp bạn nói điện áp trung bình của ắc quy và máy phát sẽ thấp hơn chút ít nên đèn sẽ sáng ối hơn cho đến khi ắc quy được nạp đầy. Vấn ề là có nhận biết được hay không thôi. Giống như rụng bớt vài sợ tóc thì tóc sẽ ít hơn, nhưng khó nhận biết được cụ ạ.

cocacola

Tài xế O-H
Có đồng hồ sao không dùng mà đo cứ đoán làm gì nhỉ. 1 lần cho mãi mãi :) cụ đo ở 2 trường hợp 1 AQ yếu và 2 AQ khỏe ngay tại chân bóng đèn pha xem . có gì đâu mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên