Gentra lóc không đóng không rõ nguyên nhân.

vietduy234
Bình luận: 11Lượt xem: 1,475

vietduy234

Tài xế O-H
Chào các cụ hôm nay em nhận làm ac com gentra 2013 số sàn. Hiện tượng là lóc ko đóng khi bật ac. Em kiểm tra ga đủ. Rơ le cầu chì ok. Em cho thử lóc chay trưc tiếp thì mát . Có điều em kiển tra cảm biến áp suất ga có 3 giây 1giây nâu hai dây xanh em đo điên đây nào củng 5v. Em thăc mác không biết giây nào là giây tín hiệu dây nào là dây nguồn . Và mát. Nó cứ 5 v hết. Cho em hỏi như vậy là bình thường không hay là nó hư rồi . Em không rành về dòng này. Nhờ các cụ chém giúp em với ạ.

hungem

Tài xế O-H
Khi bạn rút giắc cảm biến áp suất ga ra:1 dây âm,1 dương nguồn 5 vôn,1 dây tín hiệu bạn lưu ý;dây tín hiệu lúc nào cũng nhỏ hơn vài chục>100 ml vôn,bạn đo bằng đòng hồ digita số nhé

vietduy234

Tài xế O-H
Em đo rôi trưa nay em đo lại thì hai dây xanh 8 v dây nâu 5 v . Em nghỉ là bất thường . Nguồn vào chi 5v nhưng ở đay 8 v cũng ko có mát luôn. Em lấy máy gscan quét thi có 2 lỗi báo mạch vào cảm biến á ga cao và mạch cảm biến mức nhiên liệu cao . Em kiểm tra thí sau thùng xăng dây đuên vao bơm và phao xăng bị chuột cắn tùm lum hết . Chủ xe bảo tù khi nỗi đèn báo xăng thì ac cũng không mát. Em nghi chập hộp với con cảm biens as quá. Nhưng chưa coám đồ thử

vietduy234

Tài xế O-H
Làm gi đâu sai chỉ sợ chuột cắn làm chạm chập thôi. Sau bơm xăng em đả nối lại rồi . Nhưng đổ đầy binh kim xăng củng không lên

vietduy234

Tài xế O-H
Nhân tiện chi em hỏi rắc nối C204 của xe nay nó nằm ở đâu em thấy trên mạch điện dây điện bên ac và cảm biến múc nhiên liệu cùng chung rắc này và hai thằng này cung bị lỗi một lần ko biết có phải do bị chuột cắn bó dây vào bơm xăng ko.

cauutlaem

Tài xế O-H
Khi bạn rút giắc cảm biến áp suất ga ra:1 dây âm,1 dương nguồn 5 vôn,1 dây tín hiệu bạn lưu ý;dây tín hiệu lúc nào cũng nhỏ hơn vài chục>100 ml vôn,bạn đo bằng đòng hồ digita số nhé
Chào các cụ hôm nay em nhận làm ac com gentra 2013 số sàn. Hiện tượng là lóc ko đóng khi bật ac. Em kiểm tra ga đủ. Rơ le cầu chì ok. Em cho thử lóc chay trưc tiếp thì mát . Có điều em kiển tra cảm biến áp suất ga có 3 giây 1giây nâu hai dây xanh em đo điên đây nào củng 5v. Em thăc mác không biết giây nào là giây tín hiệu dây nào là dây nguồn . Và mát. Nó cứ 5 v hết. Cho em hỏi như vậy là bình thường không hay là nó hư rồi . Em không rành về dòng này. Nhờ các cụ chém giúp em với ạ.
mất dây mát trong hộp điều khiển làm cho nguồn và tín hiệu dâng nên. kiểm tra sửa lại hộp động cơ.

vietduy234

Tài xế O-H
Em cũng nghĩ là thế vì nếu chập ở ngoài thì cầu chì phải đứt trước . Ở đay cầu chì không đứt. Mà những dây này đều đi thẳng vào hộp hết . Nhưng em ko rỏ vì sao điện nó lại cao lên như vậy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên