hyundai tucson 4w at cần giúp đỡ

B
Bình luận: 8Lượt xem: 2,662

baotohalong62

Tài xế O-H
Chiều nay xưởng mình có con xe hyundai tucson 2009 AT vào xưởng .tình trạng đèn cầu (có hình bốn bánh )nhấp nháy rất đều. cắm máy kiểm tra báo lỗi (p1728 ECM open/short to battery- permanent nhờ các bác dịch mã lỗi này và chỉ giúp vị trí hộp ECM với. mình mới gặp pan này nhờ các bác tư vấn nhiệt tình giúp mình.mình đã kiểm tra tất cả cầu chì đều ok kiểm tra các rắc cắm vào hộp số ok (xin lỗi các bác mình viết lộn .P1728 EMC open/short to battery - permanent)

trainghe87@

Tài xế O-H
Chiều nay xưởng mình có con xe hyundai tucson 2009 AT vào xưởng .tình trạng đèn cầu (có hình bốn bánh )nhấp nháy rất đều. cắm máy kiểm tra báo lỗi (p1728 ECM open/short to battery- permanent nhờ các bác dịch mã lỗi này và chỉ giúp vị trí hộp ECM với. mình mới gặp pan này nhờ các bác tư vấn nhiệt tình giúp mình.mình đã kiểm tra tất cả cầu chì đều ok kiểm tra các rắc cắm vào hộp số ok
Mình hiểu là thường xuyên bị đứt hoạc hở mạch tới ác quy. Có khi nào giắc điện lỏng

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Chiều nay xưởng mình có con xe hyundai tucson 2009 AT vào xưởng .tình trạng đèn cầu (có hình bốn bánh )nhấp nháy rất đều. cắm máy kiểm tra báo lỗi (p1728 ECM open/short to battery- permanent nhờ các bác dịch mã lỗi này và chỉ giúp vị trí hộp ECM với. mình mới gặp pan này nhờ các bác tư vấn nhiệt tình giúp mình.mình đã kiểm tra tất cả cầu chì đều ok kiểm tra các rắc cắm vào hộp số ok
Cụ kiểm tra lại mạch điện theo sơ đồ sau xem có khả quan không

Untitled 1.png

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ lần theo mach là em nó ok ngay thôi mà

hungem

Tài xế O-H
Bạn:Lỗi này báo ngắn mạch/hở mạch điện áp batteri tại hộp ECM 4wd>emc mình dịch là:điều khiển từ trường bằng điện tử,nónằm vị trí bộ vi sai cầu trước,có 2 dây,1 dâyđỏ và 1dây đen hộp ecm 4wd tại vị trí dưới trung tâm bảng táp lô,gần chân ga,giắc 26 pin,bạn kiểm tra em có thông mạch không nhé,có bị mo ve giắc không nhé,kiểm tra nguồn Thường trực tại hộp chân số 1 ấy,bạn do điện trở con EMC 2dây = từ 1ôm8>2,2 ôm nhé

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
HỢP PHẦN LOCATION

MÔ TẢ CHUNG
4WD ECM (TCCU) sử dụng điện áp để điều khiển EMC (Electric Magnet Clutch). EMC phân phối toque phù hợp với trượt của đa đĩa ly hợp.

DTC MÔ TẢ
Mã DTC này liên quan đến các EMC và được thiết lập Nếu EMS khai thác có một mở hoặc ngắn vào nguồn điện.
DTC PHÁT HIỆN CONDITION
MụcPhát hiện ConditionNguyên nhân có thể
Chiến lược DTC● ngắn / Open để Battery● Nguồn điện bị trục trặc.
● EMC, TCCU nối kết nối bị ngắn mạch hoặc kết nối kém. từ conecter
● mạch EMC hở mạch hoặc thiếu nguồn từ accu
● Lỗi EMC động cơ.
● Lỗi TCCU.
Enable kiện● chu kỳ đánh lửa cần thiết
Giá trị ngưỡng● 25 lần xuất hiện
Thời gian chuẩn đoán
MIL điều kiện● 0,5 Sec.
Fail Safe

SƠ ĐỒ SCHEMATIC

TÍN HIỆU DẠNG SÓNG

baotohalong62

Tài xế O-H
Cảm ơn các bạn đã tư vấn nhiệt tình mình đã giải quyết em nó xong rồi.em nó bị oxy dây điện mình tháo rắc dây cũng đứt luôn ,khắc phục xong xóa hết lỗi đèn hết nháy ok cảm ơn các bạn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên