xin thỉnh giáo gấp bơm nhớt động cơ 6d95L

B
Bình luận: 21Lượt xem: 8,076

batbat

Tài xế O-H
Lời đầu tiên xin chân thành cảm ơn tất cả các bác đi ngang qua đã ghé vào đọc bài của cháu
Cháu xin vào vấn đề luôn
Nhà cháu có quả máy komatsu pc100 -3 gác cái động cơ 6d95L. Lúc khởi động để ga ronti nhớt bác 3.7kg nhưng chỉ sau 15 phút thì đồng hồ báo không bơm! tắt máy để nguội thì lại y như lúc đầu! cháu đã làm sạch sương hàn, thông các đường nhớt trong máy, thay lọc và nhớt mới, thay bơm nhớt. nhưng kết quả cũng vẫn y cũ!
mong các bác các chú ghé ngang tư vấn giúp cháu! gấp ,gấp gấp. sdt của cháu 0985.585.292 xin cảm ơn và sẽ có hậu tạ!

vietnhatauto11

Tài xế O-H
Lời đầu tiên xin chân thành cảm ơn tất cả các bác đi ngang qua đã ghé vào đọc bài của cháu
Cháu xin vào vấn đề luôn
Nhà cháu có quả máy komatsu pc100 -3 gác cái động cơ 6d95L. Lúc khởi động để ga ronti nhớt bác 3.7kg nhưng chỉ sau 15 phút thì đồng hồ báo không bơm! tắt máy để nguội thì lại y như lúc đầu! cháu đã làm sạch sương hàn, thông các đường nhớt trong máy, thay lọc và nhớt mới, thay bơm nhớt. nhưng kết quả cũng vẫn y cũ!
mong các bác các chú ghé ngang tư vấn giúp cháu! gấp ,gấp gấp. sdt của cháu 0985.585.292 xin cảm ơn và sẽ có hậu tạ!
bơm của cụ hỏng rồi nhé, thay bơm khác hoặc mang đi phục hồi lại đi.bơm mới chắc gì đã ngon lành. nó bị lọt áp rồi, khi dầu nguội đọ nhớt cao nên với lên bình thường, khi dầu nóng lên độ nhớt giảm đi nhiều làm lọt dầu nên mất áp và lưu lượng cụ ạ

Engine 16

Thợ Phụ !
em không hiểu về máy công trình lắm .nhưng đều là động cơ em nghĩ lý do lớn nhất là động cơ của bác rỗng rồi .các cổ bạc có vấn đề đó .hoặc nhiệt độ nhớt quá cao không thì cũng tụt áp dầu ở chỗ nào đó .hết bệnh .

sitan

Tài xế O-H
em ngày xưa cũng chủ quản làm động cơ n14 thấy trục cốt không tiếc không mài lắp lên cũng bị như vậy .rồi cũng xử lý mọi cách nhưng không được .sau tháo ra kiểm tra kĩ bằng thước panme mới biết mặt áp ở trục

batbat

Tài xế O-H
xin cảm ơn các cụ chỉ giáo! bơm nhớt cháu mới ráp vào chạy chưa đc 10h nữa! sáng sớm ra nổ ga ronti nó lên tới 100 nhích ga đồng hồ lên 150 luôn! làm dc khoảng 20 phút là đồng hồ về số 0! mở co nhớt nuôi heo thấy nhớt vẫn chẩy nên cháu làm cố xem thử ra sao dc 1 tiếng thì lịm máy + sôi nước!
nói tóm lại máy rất ổn nhưng có điều nhớt ko bơm mạnh nên không dám làm!
có cụ nào rành về ba vụ này cho cháu sin thông tin liên lạc để thỉnh chân kinh với! ông thợ già làm cho cháu đã chạy làng vì vụ này rồi

vietnhatauto11

Tài xế O-H
xin cảm ơn các cụ chỉ giáo! bơm nhớt cháu mới ráp vào chạy chưa đc 10h nữa! sáng sớm ra nổ ga ronti nó lên tới 100 nhích ga đồng hồ lên 150 luôn! làm dc khoảng 20 phút là đồng hồ về số 0! mở co nhớt nuôi heo thấy nhớt vẫn chẩy nên cháu làm cố xem thử ra sao dc 1 tiếng thì lịm máy + sôi nước!
nói tóm lại máy rất ổn nhưng có điều nhớt ko bơm mạnh nên không dám làm!
có cụ nào rành về ba vụ này cho cháu sin thông tin liên lạc để thỉnh chân kinh với! ông thợ già làm cho cháu đã chạy làng vì vụ này rồi
tóm lại bệnh của cụ vẫn là ở bơm thôi, muốn chắc cụ đi hỏi chỗ nào hàng bãi uy tín ấy mua một cái khác lắp vào, cụ mà cố thêm 2 lần lịm máy+nước sôi nữa là đi luôn cái trục cơ đấy

batbat

Tài xế O-H
nhà cháu mới làm xe nên ít kinh nghiệm cũng chẳng quen biết thợ thầy gì cả! Ai mách đâu hay là rước thợ đó thôi! có từ 28 tết năm ngoái tới giờ mà rã ráp máy đến cả chục lần! tổn hao bằng vài lần mua máy mới! nhưng ăn rồi cứ lột miểng liên tục! phen này lắp đồng hồ nhớt thì lại ra thêm cái bệnh tụt áp! Tiền mất tật mang! Hết mùa hết việc mà xe vẫn chẳng hết hỏng! mất uy tín!

bao7329

Tài xế O-H
Dòng 6d95 bình thường nổ garenty áp suất nhớt đã 5kg/cm3 rồi bơm nhớt thay mới nhưng buồng bơm nó nằm ở bloc máy cụ kiểm tra xem có bị xước nhiều không

haidangdenso

Tài xế O-H
Tốt nhất cụ nén cai máy đó đi tìm một em máy bãi chắc rẻ hơn là cụ sửa nhiều lần vừa mất tiền vừa mất việc mất thời gian đau đầu ôm nợ . Sau đó cụ xem lại thủy lực xem có ghì không bởi tại sao lại hay tụt áp thế . Cũng có thể do nóng máy sôi nước nén dầu loãng hệ số bôi trơn giảm , rồi do dãn nở nhiệt gây ra bó hơi dã tay biên mất áp bó trục

batbat

Tài xế O-H
nếu biết ngay từ ban đầu thì không mệt người như thế! không đại tu mà quẳng nó sang 1 bên mua về cái động cơ khác là đỡ nhọc xác! nhưng ai mà biết trước dc!
[MERGETIME="1433648956"][/MERGETIME]
em ngày xưa cũng chủ quản làm động cơ n14 thấy trục cốt không tiếc không mài lắp lên cũng bị như vậy .rồi cũng xử lý mọi cách nhưng không được .sau tháo ra kiểm tra kĩ bằng thước panme mới biết mặt áp ở trục
ban đầu đại tu thợ báo cốt bị nứt nên nhà cháu mua ngay 1 cây cốt 0 sau 1 năm giờ lên tới cốt 2 vì cái tội lột miểng! mà nó đa phần chỉ lột miểng bade số 1 vs số 7 thôi! tiền mất mà làm không đc ức chế lắm các cụ ạ! mà mất hết việc vì tội làm vài ngày cái lại hư hỏng cả tuần! nên nản
[MERGETIME="1433648962"][/MERGETIME]
ban đầu đại tu thợ báo cốt bị nứt nên nhà cháu mua ngay 1 cây cốt 0 sau 1 năm giờ lên tới cốt 2 vì cái tội lột miểng! mà nó đa phần chỉ lột miểng bade số 1 vs số 7 thôi! tiền mất mà làm không đc ức chế lắm các cụ ạ! mà mất hết việc vì tội làm vài ngày cái lại hư hỏng cả tuần! nên nản
[MERGETIME="1433648968"][/MERGETIME]

batbat

Tài xế O-H
ba hôm trước cháu quyết định cảo em nó lên sau đó tháo cạc te ra, bịt lỗ hút nhớt của bơm lại sau đó lấy vòi nước làm bơm nhớt giả định sịt vào đường nhớt! kết quả nước chảy ào ào ra các cổ bá dê! cái badee số 4 bị nặng nhất! tình hình là đã mang lốc đi bắt đền mấy anh thợ cơ khí chính sác! ngày mai bắt đầu ráp máy! không biết kết quả thế nào nữa!

tathanhluank55

Tài xế O-H
ba hôm trước cháu quyết định cảo em nó lên sau đó tháo cạc te ra, bịt lỗ hút nhớt của bơm lại sau đó lấy vòi nước làm bơm nhớt giả định sịt vào đường nhớt! kết quả nước chảy ào ào ra các cổ bá dê! cái badee số 4 bị nặng nhất! tình hình là đã mang lốc đi bắt đền mấy anh thợ cơ khí chính sác! ngày mai bắt đầu ráp máy! không biết kết quả thế nào nữa!
Bị cổ balyê à cụ . Ý cụ là lưng bạc hay lòng bạc với trục .thường thì đại tu động cơ hay lên cốt trục phải thử siết biên và balyê vào sem độ găng của bạc và đo lòng bạc. Thợ của cụ làm ẩu quá . Quá tin vào mấy ông cụ tiện .

hoangdx

Tài xế O-H
Em xin phép được ghé theo topic của bác chủ, em có vấn đề cần xin sự trợ giúp của các tiền bối. Em mới bắt đầu vào nghề với con máy Komatsu pc200-2, dạo này máy yếu quá không làm việc được, thợ máy của em kiểm tra nói cái nắp quy lát bị nứt :confused::( máy em thuộc hàng cổ động cơ loại 4D120, em kiếm cái nắp hàng bãi hoài mà không được, nên em tính kiếm cái động cơ còn được ở bãi mà không biết bãi nào có loại này? các tiền bối có biết địa chỉ bãi nào có xin chỉ giùm em. Em xin cảm ơn và hậu tạ.

bao7329

Tài xế O-H
Em xin phép được ghé theo topic của bác chủ, em có vấn đề cần xin sự trợ giúp của các tiền bối. Em mới bắt đầu vào nghề với con máy Komatsu pc200-2, dạo này máy yếu quá không làm việc được, thợ máy của em kiểm tra nói cái nắp quy lát bị nứt :confused::( máy em thuộc hàng cổ động cơ loại 4D120, em kiếm cái nắp hàng bãi hoài mà không được, nên em tính kiếm cái động cơ còn được ở bãi mà không biết bãi nào có loại này? các tiền bối có biết địa chỉ bãi nào có xin chỉ giùm em. Em xin cảm ơn và hậu tạ.
Máy có bị sôi nước không cụ. Mặt máy nứt mà yếu không làm nổi chắc nứt to lắm nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên