hyundai santafe cần giúp đỡ

tronghaiauto89
Bình luận: 41Lượt xem: 4,246

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
ca khó thế này mà ko có cụ nào vào chém giúp chủ thớt
Cách giúp của cụ là hỏi thêm một câu ạ ? Không phải không muốn giúp mà là đọc câu hỏi đã không muốn trả lời.Làm thợ thì phải biết trong trường hợp này thì 2 dữ kiện xe máy xăng hay máy dầu và đời bao nhiêu rất quan trọng để bắt bệnh chứ.

tronghaiauto89

Tài xế O-H
Cách giúp của cụ là hỏi thêm một câu ạ ? Không phải không muốn giúp mà là đọc câu hỏi đã không muốn trả lời.Làm thợ thì phải biết trong trường hợp này thì 2 dữ kiện xe máy xăng hay máy dầu và đời bao nhiêu rất quan trọng để bắt bệnh chứ.
cám ơn cụ đã nhắc nhở em thêm thông tin là xe máy xăng d/c 2.7 v6 đời 2008 xe nhập nguyên chiếc 4 WD

thanhco1983

Tài xế O-H
Máy xăng hay dầu cụ? Máy xăng thì xem lại cái bơm xăng thả bình đi. Máy dầu thì xem dữ liệu trên máy lúc chết. Hãng nào trả về hả cụ? Chẳng hãng nào, gara nào nhả xe về, trừ trường hợp khách hàng:" Anh bận lắm, chiều anh phải lấy xe rồi.." Thì có bố hãng cũng chịu thôi.

ls600hybryd

Tài xế O-H
Máy xăng hay dầu cụ? Máy xăng thì xem lại cái bơm xăng thả bình đi. Máy dầu thì xem dữ liệu trên máy lúc chết. Hãng nào trả về hả cụ? Chẳng hãng nào, gara nào nhả xe về, trừ trường hợp khách hàng:" Anh bận lắm, chiều anh phải lấy xe rồi.." Thì có bố hãng cũng chịu thôi.

cụ nói chuẩn nhiều khi vấn đề nó bị làm quan trọng hóa nên thôi

NguyenBinhAn

Tài xế O-H
Cụ nên vào hãng kiểm tra xem các loại lọc có thay định kì hay kg.Kiểm tra bơm nhiên liệu,kiểm tra bộ điều áp xem như thế nào nha cụ

camthinh

Tài xế O-H
Vay do hệ thống nhiên liệu rồi.còn điện thì xe sẽ chêt kiểu khac.mình chỉ là lx thôi theo mimh dc biết là vậy.các bác tham khảo nhé

tronghaiauto89

Tài xế O-H
Xe đang chạy mà chết máy thì chỉ có duy nhất 1 hiện tượng: giật giật rồi đòm cụ ơi
trước khí chết máy xe có hiện tượng nặng tay lái xong chết luôn, nếu thiếu xăng xe sẽ bị giật giật xong mới chế, mà đề lại phai dai mới đúng chứ cụ, đây đằng này chết máy xong nghiêng chìa khóa là nổ luôn

thanhco1983

Tài xế O-H
trước khí chết máy xe có hiện tượng nặng tay lái xong chết luôn, nếu thiếu xăng xe sẽ bị giật giật xong mới chế, mà đề lại phai dai mới đúng chứ cụ, đây đằng này chết máy xong nghiêng chìa khóa là nổ luôn
Em không nghĩ thế.
Trình tự sẽ thế này: Xe chết máy -> Mất trợ lực tay lái -> xe giật giật (vì quán tính, bức nổ) thì đúng hơn.
Em nghĩ cụ nhầm sang vấn đề nặng tay lái -> rồi xe mới chết máy.

Em thiên về hệ thống nhiên liệu động cơ. 90%
Lỏng cọc bình ắc quy thì vào đường gồ ghề là dính rồi

tronghaiauto89

Tài xế O-H
Em không nghĩ thế.
Trình tự sẽ thế này: Xe chết máy -> Mất trợ lực tay lái -> xe giật giật (vì quán tính, bức nổ) thì đúng hơn.
Em nghĩ cụ nhầm sang vấn đề nặng tay lái -> rồi xe mới chết máy.

Em thiên về hệ thống nhiên liệu động cơ. 90%
Lỏng cọc bình ắc quy thì vào đường gồ ghề là dính rồi
vì xe phải đi xa mới bị lên e chưa có dịp để đi cùng chủ xe, e nghe chủ xe nói lại như vậy thôi.

santafegold

Tài xế O-H
cụ nói chuẩn nhiều khi vấn đề nó bị làm quan trọng hóa nên thôi
santafe 2008 4 WD đi khoảng 200km tự chết máy đề lại nổ ngay xe không báo lỗi. cứ đi xa là bị mong các cụ trợ giúp em nó bị hãng trả về rồi ạ

bác kiểm tra lọc nhiên liệu đầu xăng lên giắc có lỏng hay không , và kiểm tra tình trạng bơm nhiên liệu , xem shim có bị viêng ghay không nhá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên