novo sx120 làm máy xong không để được garanti

tungvay
Bình luận: 16Lượt xem: 1,417

NhatHung

Tài xế O-H
các bác giúp em với em có làm một em novo sx xe chạy bị hết nhớt phải thay cả cơ và hơi nhưng làm xong máy chạy ngọt nhưng mất luôn tốc đọ cầm chừng mà em lại không có máy chuẩn đoán các cụ có cách nào giup em với
Bác xem lại chỉnh cò có bị ghì quá ko? trước em làm con ABL xong rốt đa ngon lành, đến lúc đi thử thì mất garenty. loay hoay mãi mới phát hiện ra cò bị ghì, chỉnh lại cò thế là ok luôn. đấy là ngu kiến của em, còn phần Fi thì em ko rành lắm nên ko dám có ý kiến.

tungvay

Tài xế O-H
nếu ko nhầm thì con này làm xong đề khó nổ và nổ lên được lại mất garangtyphải ko anh?

không máy chạy bình thuomng chỉ cần nhích nhẹ tí ga là nổ chạy bốc nhưng chỉ mất garanti
mà thi thoảng có đẻ được ga thì lại có tiếng dọng nhu kiểu lỏng vô lăng ấy hay cơ ép lại có vấn đề jif không nam nhỉ

trungtin1983

Tài xế O-H
bác ấy nói cái e(air) đó,cái này nằm trên họng ga đó bác.bác chụp hình cái đó up lên đi, ae sẽ giúp bác!mình kg có hình cụ thể cũng khó chỉ bác lắm

cuncontiti

Tài xế O-H
:) nếu là fi Không bít có báo lỗi không bác nhỉ !cháu thấy mấy tài liệu có viết khi tháo rã máy cần cài đặt lại cảm biến đặc biệt ở chủ đề của bác là cảm biến TP.

Ngu kiến của cháu !

Xe dap teen

Sangtphcm

Tài xế O-H
Cũng làm máy con xe đó vài lần vì bị hết nhớt. Nhưng khi lắp xong thấy nổ máy bình thường. Ko có báo lỗi gì cả. Ko bị tình trạng như bác ở trên

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Có thể bác làm cẩn thận hơn hihi! Chắc bác kia chưa cắm hết các giắc đã nhanh tay bật chìa khóa lên mới bị sự cố (hoặc bác ý tháo rời bộ chế)

Xe dap teen

hoannbk

Tài xế O-H
thế đèn check nó có báo không bác, nếu có báo thì lỗi điện, còn không báo chắc phần cơ khí. từ đó khoanh vùng lại ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên