Cần các bác giúp em làm nổ con air blade béo

Q
Bình luận: 17Lượt xem: 1,599

quangtpbg

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 con lết béo khi dắt vào không bơm xăng. Khách nói dắt xe ra nổ máy đi được 50m thì chết máy. Khi em thay bơm xăng mới vào thì xăng bơm nhưng không nổ máy. Mở kim phun ra đề xăng vẫn phun theo tia, em thử bugi vẫn có điện. Các bác vào chỉ giúp em nó bị bệnh gì vậy.

Wangdu

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 con lết béo khi dắt vào không bơm xăng. Khách nói dắt xe ra nổ máy đi được 50m thì chết máy. Khi em thay bơm xăng mới vào thì xăng bơm nhưng không nổ máy. Mở kim phun ra đề xăng vẫn phun theo tia, em thử bugi vẫn có điện. Các bác vào chỉ giúp em nó bị bệnh gì vậy.
cho em hỏi xe air blade là đời nào v? có phải là EFI ko v?

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
cho em hỏi xe air blade là đời nào v? có phải là EFI ko v?
EFI là kí hiệu phun xăng cũa hảng SYM nhé cụ.honda là pgm-fi nhe.và chủ thớt đã nói air blade béo thì là đời 2011-2012 còn gì với lại theo bác thì chế cơ(bxc)có dùng kim phun không?
chủ thớt chú ý thay bơm mới vào nhớ vệ sinh lọc xăng,kiểm tra xăng trong bình có nước ko và đo áp suất bơm xăng nhé(phải đạt khoảng3kg)

PhamCongDat

Tài xế O-H
Của thử rút jack kim phun. Rồi mồi rp7 xem thế nào. Em nghĩ nên thấy cả cụm bơm,loc cho dễ
con này bạn mua lâu chưa,, chạy có gặp trục trặc gì về máy không,,

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
con này bạn mua lâu chưa,, chạy có gặp trục trặc gì về máy không,,
cụ hỏi toàn câu vô lý vậy?comen kiếm xăng àh cụ.mong cụ cố gắng chú ý tới chất lượng bài viết nhé.người ta đang sửa xe cho khách và cũng nói rỏ là khách dắt vào mà cụ còn hỏi nguoi ta mua lâu chưa với trong qua trình sử dụng này nọ.mong cụ từ sau đọc kỹ chũ đề và đua ra hướng giải quyết nhé.
thân

quangtpbg

Tài xế O-H
EFI là kí hiệu phun xăng cũa hảng SYM nhé cụ.honda là pgm-fi nhe.và chủ thớt đã nói air blade béo thì là đời 2011-2012 còn gì với lại theo bác thì chế cơ(bxc)có dùng kim phun không?
chủ thớt chú ý thay bơm mới vào nhớ vệ sinh lọc xăng,kiểm tra xăng trong bình có nước ko và đo áp suất bơm xăng nhé(phải đạt khoảng3kg)
Cám ơn bác đã góp ý nhé. Tối qua e nằm nghĩ mãi. Loay hoay nhìn lại khay đồ thì thấy khi lắp bơm xăng mới vào quên mất cái phớt chữ o ở bơm xăng. Sáng tháo ra lắp lại đề phát nổ luôn.
[MERGETIME="1433572770"][/MERGETIME]
Của thử rút jack kim phun. Rồi mồi rp7 xem thế nào. Em nghĩ nên thấy cả cụm bơm,loc cho dễ
Em quên chưa tháo phớt o khỏi bơm xăng cũ ra.
[MERGETIME="1433572777"][/MERGETIME]
Em quên chưa tháo phớt o khỏi bơm xăng cũ ra.

trungtin1983

Tài xế O-H
vậy bác có lý giải được tại sao thiếu phớt đó xe ko nổ được ko bác
khi galenti nếu có phot o thì lượng xăng+gió phù hợp=nổ máy.nếu thiếu phốt o lượng thì xăng vẫn vậy +gió nhiều hơn(thiếu phot o thì hút gió nhiều hơn do kg kín)=kg nổ mình nghĩ thế có sai mong các bác chi bảo thêm
THOSUAXEOTOHUI

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
khi galenti nếu có phot o thì lượng xăng+gió phù hợp=nổ máy.nếu thiếu phốt o lượng thì xăng vẫn vậy +gió nhiều hơn(thiếu phot o thì hút gió nhiều hơn do kg kín)=kg nổ mình nghĩ thế có sai mong các bác chi bảo thêm
THOSUAXEOTOHUI
cụ nhầm rồi.phớt o ở đây là phớt bơm xăng ko phải phớt kim phun.nha cụ

Tranhoaison

Tài xế O-H
cụ nhầm rồi.phớt o ở đây là phớt bơm xăng ko phải phớt kim phun.nha cụ
Mình cũng đang định thắc mắc tại sao thiếu phớt bơm xăng mà xang gió lại không đủ ...thì bác lại hỏi hộ ....m
mà bác suachuaxemay2607 có dùng facebook hay zalo không em muốn kết bạn với bác ...hiiii mong được chia sẻ kinh nghiệm của bác

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Mình cũng đang định thắc mắc tại sao thiếu phớt bơm xăng mà xang gió lại không đủ ...thì bác lại hỏi hộ ....m
mà bác suachuaxemay2607 có dùng facebook hay zalo không em muốn kết bạn với bác ...hiiii mong được chia sẻ kinh nghiệm của bác
nếu bác dùng face thì có khả năng mình biết nhau rồi.kinh ngiệm của em thì quá non nhưng vì có 1số vấn đề em ko tiện đưa face lên.nếu bác có thành ý thì cho em.xin face chuẩn em vào kết bạn rồi ae mình giao lưu

Tranhoaison

Tài xế O-H
nếu bác dùng face thì có khả năng mình biết nhau rồi.kinh ngiệm của em thì quá non nhưng vì có 1số vấn đề em ko tiện đưa face lên.nếu bác có thành ý thì cho em.xin face chuẩn em vào kết bạn rồi ae mình giao lưu
Vâng ...cám ơn vì thành ý của bác ...nik face cxủa em là Trần Hoài Sơn ...hoặc bác gõ theo số điện thoại 01659116755 là lên nik của em bác ạ .....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên