Ford làm máy xong nổ két nước

quanauto
Bình luận: 35Lượt xem: 3,344

quangchanh

Tài xế O-H
Thưa các cụ ,hôm nay em có làm máy con ford laser .làm xong máy nổ rất nóng.Đến khi tắt máy tự dưng két nước bị bục nước phun tung tóe..Xin các cụ giúp em vụ này vì sao lại bị như vậy...
Có thể do kết nước của bác bị nghẹt , máy nóng làm mát không kịp , mà nước có thể co giãn được nhe bạn .

quanauto

Tài xế O-H
Bác
là trước khi lắp nắp quy lát vào có miếng bạc nhưng một số nơi người ta sợ không kín nên có dán thêm một lớp keo , bởi vậy khi mỗi lần làm máy người ta thay bạc mới hết . Mình không rõ đó là loại keo gì .
nói mà em không hểu gì..trước khi lắp nắp máy có tô sơn ở roag quy lát..

Bao0792

Tài xế O-H
bác xem cái nắp két nước coi nó còn tốt không. Có khi dùng lâu cao su chai nó kẹt cứng không xả áp được. mà nó bục két luôn hay mấy cái ống cao su dùng lâu bị hỏng hết rồi

oto_lc

Tài xế O-H
Theo cháu sinh nhiệt tạo ra áp xuất ( như kiểu đun siêu nước) bây giờ đã bị bục két vậy cụ nên kiểm tra xem nóng do két không thông, do tắc đường ống hay do quá trình lắp ráp sơ xuất gây ra. Cái này cụ phải tìm được nguyên nhân mới dễ nói với khách
[MERGETIME="1433633977"][/MERGETIME]
Theo cháu sinh nhiệt tạo ra áp xuất ( như kiểu đun siêu nước) bây giờ đã bị bục két vậy cụ nên kiểm tra xem nóng do két không thông, do tắc đường ống hay do quá trình lắp ráp sơ xuất gây ra. Cái này cụ phải tìm được nguyên nhân mới dễ nói với khách
[MERGETIME="1433634010"][/MERGETIME]

quanauto

Tài xế O-H
[MERGETIME="1433633977"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1433634010"][/MERGETIME]
có khi nào do thổi roang k bác

oto_lc

Tài xế O-H
V
có khi nào do thổi roang k bác
Cụ vừa làm máy song mà cụ lại bảo bị thổi roăng. Cụ có vẻ không tự tin vào bản thân. Bây giờ cụ vẫn phải lắp két mới cho nổ kiểm tra lại. Mới cho được kết quả chính xác chứ bây giờ lại dỡ ra mất điểm quá.

quanauto

Tài xế O-H
V
Cụ vừa làm máy song mà cụ lại bảo bị thổi roăng. Cụ có vẻ không tự tin vào bản thân. Bây giờ cụ vẫn phải lắp két mới cho nổ kiểm tra lại. Mới cho được kết quả chính xác chứ bây giờ lại dỡ ra mất điểm quá.
Thì cháu đang là sinh viên mà cụ..làm chưa nhiều nên củg chưa tự tin lắm ..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên