Tiếng kêu của máy innova

N
Bình luận: 32Lượt xem: 6,434

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ làm đại tu cụ có đóng lòng thay hơi k hay chỉ thay bạc với xéc mang thui ak nếu như cụ miêu tả e nghĩ nó đang kêu ở giàn con đội rùi .cụ kiểm tra kỹ lại cả dấu cam, cơ nữa nhé!

hungem

Tài xế O-H
Bạn cho một người ngồi trong xe đạp ga, bạn ở ngoài nghe tiếng kêu phát ra từ đâu nhé,động cơ nổ ga lan ti có êm không bạn,tua máy nổ có tròn không bạn kiểm tra xe có báo lỗi gì không nhé

dangtam03yt

Tài xế O-H
Lúc lắp máy bác có rà lại bạc balie ko.em nghi siết chặt quá.cũng có trường hợp chạy rà 1 thời gian là mất tiếng kêu đó.bác cho máy chạy rốt đa đc lâu chưa.

vietduy234

Tài xế O-H
Có hai loại tiếng kêu 1 là do nhiên liệu 2 là do cơ khí bác phải xác đinh cai này trước đả .nếu về cơ khí thif bác xem lại giàn đội coi có con nào ket không. về nl kiểm tra kim phun có bị rò rỉ không. Một cái quan trộng nưa là bac đặt dấu chuẩn chưa có khẳ nang cao là sai dấu rồi bác ạ

doanhd

Tài xế O-H
Để galanty mà lại đạp côn hả kụ hay là chay trên đường khi vào số nhả côn vòng tua mới tụt mới làm máy mà kêu hả kụ kụ xem kêu ở đ

phanviet

Tài xế O-H
Tiếng kêu đó là do lúp so (con đội cò mổ) chưa nhã ra hết hoặc lúc tháo ra bạn k làm cho lup so đó nhún trươc khi láp vào làm cho nó bị kẹt dăn đến khoảng hở giưa cò và lúp so đó. Bạn yên tâm chạy khoảng vài ngày tự nó se het, có chiếc bạn đệm ga mộc lúc tự nó hết lun, vì luđos nhớt đã bơm đều lên lup so.
Con garangty thap bạn kiểm tra xem coa đường hơi nào bị xì, hoạc ốg hơi nào chưa cám k. Nếu k có thì bạn xã cọc bình khoăg 5 phút rồi cắm lại( trước khi xă nhớ rút chìa khoá ra).
Chúc bạn may măn

nhattricap

Tài xế O-H
Cụ làm đại tu cụ có đóng lòng thay hơi k hay chỉ thay bạc với xéc mang thui ak nếu như cụ miêu tả e nghĩ nó đang kêu ở giàn con đội rùi .cụ kiểm tra kỹ lại cả dấu cam, cơ nữa nhé!
Thay mới toàn bộ về standar
[MERGETIME="1433780238"][/MERGETIME]
Bạn cho một người ngồi trong xe đạp ga, bạn ở ngoài nghe tiếng kêu phát ra từ đâu nhé,động cơ nổ ga lan ti có êm không bạn,tua máy nổ có tròn không bạn kiểm tra xe có báo lỗi gì không nhé
Garanty nổ không êm máy kêu rào rào, chạy có tải hoặc mở máy lạnh, thốc ga thì ngồi trong xe nghe tiếng cành cành rất rỏ như máy dầu
[MERGETIME="1433780406"][/MERGETIME
Tiếng kêu đó là do lúp so (con đội cò mổ) chưa nhã ra hết hoặc lúc tháo ra bạn k làm cho lup so đó nhún trươc khi láp vào làm cho nó bị kẹt dăn đến khoảng hở giưa cò và lúp so đó. Bạn yên tâm chạy khoảng vài ngày tự nó se het, có chiếc bạn đệm ga mộc lúc tự nó hết lun, vì luđos nhớt đã bơm đều lên lup so.
Con garangty thap bạn kiểm tra xem coa đường hơi nào bị xì, hoạc ốg hơi nào chưa cám k. Nếu k có thì bạn xã cọc bình khoăg 5 phút rồi cắm lại( trước khi xă nhớ rút chìa khoá ra).
Chúc bạn may măn
đã chạy 2000km rồi mà vẫn không hết,đi cả ngày cũng vậy, cọc bình cũng đã tháo nhiều lần, garanty chuẩn luôn 800, chỉ không bù ga thôi, mình nghi có vấn đề trong khâu ráp đó bạn

dangtam03yt

Tài xế O-H
Sa
Chúc bạn may măn
Sao chắc chắn vậy bác.gặp rồi à.tiếng kêu này em nghi liên quan đến phần ríu máy khi nhả côn đấy.ko phải 2 bệnh khác nhau đâu.

nhattricap

Tài xế O-H
Chúc bạn may măn
Đệm ga các kiểu,đi cả ngày, tháo cọc bình vẫn không hết.
Garanty thì chuẩn 800 luôn cụ, khi đề pa nó không bù ga, vòng tua tuột , đã thay cục bù ga khác rồi, kiểm tra maz, jack, ECU...vẫn không hết

nhattricap

Tài xế O-H
con này ga điện mà bác thay cục bù ga là sao mình chưa hiểu innova đời nhiêu bác
Bù ga tức là khi mở AC,đánh lái,đèn pha... thì máy sẽ chịu thêm tải nên động cơ chịu thêm tải này nhưng nhờ có cục bù ga nó gửi tín hiệu về ECU từ đó ECU sẽ khiển bướm ga mở lớn nhỏ tỳ theo tải cho phù hợp> vòng tua máy sẽ nhích lên tí.
[MERGETIME="1433843275"][/MERGETIME]
Xem lam dấu cam nhé
Dấu cam thì đã kiểm tra tới lui 3 lần rồi, lửa củi ok hết

hungem

Tài xế O-H
Bạn đã rô đa và chạy cả ngày,động cơ khi tăng tốc có ngọt không bạn?
Bạn bật điều hòa xem tua máy có bù không nhé,còn tiếng kêu gõ như máy dầu trên quy lát bạn xem lại nhé,dòng inova không có cục bù ga,có mô tơ cảm biến bướm ga,bạn xem lại áp suất nhiên liệu nhé

vietduy234

Tài xế O-H
Bù ga tức là khi mở AC,đánh lái,đèn pha... thì máy sẽ chịu thêm tải nên động cơ chịu thêm tải này nhưng nhờ có cục bù ga nó gửi tín hiệu về ECU từ đó ECU sẽ khiển bướm ga mở lớn nhỏ tỳ theo tải cho phù hợp> vòng tua máy sẽ nhích lên tí.
[MERGETIME="1433843275"][/MERGETIME]

Dấu cam thì đã kiểm tra tới lui 3 lần rồi, lửa củi ok hết
Mở nắp giàn cò xem con đội kẹt không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên