Xe Taurus mất điện cao áp

Tranhoaison
Bình luận: 11Lượt xem: 4,498

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các bác !
Sáng nay lên mở của hàng đã có sẵn ông khách đi dắt con Taurus lên chờ sẵn ở cửa ...
Xe họ tối qua vẫn đi bình thường ...sáng nay không nổ máy nữa ...em đoán là bị chuột cắn ..nhưng tháo ra dây điện vẫn ngon từ A đến Z...Lửa đầu cao áp không có em đo đạc đầy đủ điện đóm đều ok hết ,,,thấy hơi lạ chút ......
Các bác giúp em sửa em nó với ạ ....

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Chào các bác !
Sáng nay lên mở của hàng đã có sẵn ông khách đi dắt con Taurus lên chờ sẵn ở cửa ...
Xe họ tối qua vẫn đi bình thường ...sáng nay không nổ máy nữa ...em đoán là bị chuột cắn ..nhưng tháo ra dây điện vẫn ngon từ A đến Z...Lửa đầu cao áp không có em đo đạc đầy đủ điện đóm đều ok hết ,,,thấy hơi lạ chút ......
Các bác giúp em sửa em nó với ạ ....
xe thế nào.rồi cu

quangtpbg

Tài xế O-H
Theo ý kiến của e thì có thể là do dây điện ở trong bưởng điện nó bị om hoặc đứt. Còn như cuncontiti nói có công tắc phụ bác kiểm tra thử xem. Còn mobin thì bác có thể dùng đồng hồ đo thông mạch đặt ở mức 1k. Mobin tốt nằm ở khoảng 5k. Còn cao hơn e nghĩ nó đã kém. Có gì không đúng các bác chỉ giáo dùm nhé.

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Theo ý kiến của e thì có thể là do dây điện ở trong bưởng điện nó bị om hoặc đứt. Còn như cuncontiti nói có công tắc phụ bác kiểm tra thử xem. Còn mobin thì bác có thể dùng đồng hồ đo thông mạch đặt ở mức 1k. Mobin tốt nằm ở khoảng 5k. Còn cao hơn e nghĩ nó đã kém. Có gì không đúng các bác chỉ giáo dùm nhé.
cụ. ngĩ sai về cách đo mobin rồi nhè.mobin taurius fải đựơc tầm 8k và càng cao hơn thì càng khỏe nhé

Tranhoaison

Tài xế O-H
à ..chào các bác !
Cám ơn sự nhiệt tình của anh em ,,em đã làm song em nó từ hôm qua ,,,nhưng chưa có thời gian để up kết quả ...
sau khi loay hoay một hồi thì em quyêt định hỏi khách là xe để qua đêm chết hay đang đi chết ,,thì khách bảo vào gửi xe đi chơi xong 15p sau về bị như thế...em nghi ngay ic bị đổi ,,,tháo ra nhìn thì ôi trời ic của sirius cấc cụ ạ ...chắc ic tàu thôi ,,trên ic có ghi ngày sản xuất 15-04-2015 trong khi xe này mua 2011 ....hiiii gọi điện vòng vo vài chỗ cũng mua được ic của em nó ...đem về cắm vào ..nổ luôn các bác ạ

cuncontiti

Tài xế O-H
:( Vậy mà chủ đề bác viết kiểm tra điện đóm đầy đủ hết híc sao lại lòi ra con ic bị thay nhỉ ,không hỉu bác kiểm tra ở đâu ... hehe....

Xe dap teen

Tranhoaison

Tài xế O-H
cách đo của bác vẫn sai ạh.ko ai đo mobin mà để cả tẩu bác nhé.trong tẩu có trở kháng chống nhiêu cao áp bác để cả tẩu thì đo sao chính xác duoc
:( Vậy mà chủ đề bác viết kiểm tra điện đóm đầy đủ hết híc sao lại lòi ra con ic bị thay nhỉ ,không hỉu bác kiểm tra ở đâu ... hehe....
[/quot
Thì bác bảo em để ý con ic đó bao giờ đâu ,,nó vẫn gần giống của si....đo điện nguồn vào ic vẫn bình thường ,,,vào bobin vẫn tốt ..bobin ngon ....mà ic thì nhà đâu có sẵn nên mới cần anh em tư vấn để đỡ phải mua ic lỡ nó không phải thì oan tiền

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên