Captiva để lâu là khó nổ

B
Bình luận: 11Lượt xem: 2,893

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
bác nào làm quen dòng này rùi tư vấn giúp e.chả là có con captival để lâu là đề 2 3 phát mới nổ được.e đang tính thay lọc với bơm xăng,lọc xăng con này e chưa tháo lần nào bác nào làm rùi cho e tí kinh nghiệm.thank các bác nhiều
Bơm xăng loại xe này thuộc dạng dị dạng .Trông giống lanos nhưng nó lại có thêm một vòi hồi phụ nhỏ nằm trên đỉnh bơm .Nó phải thay đúng đời và cùng bầu lọc nhựa tại thùng nhiên liệu luôn .Loại lọc nhựa dạng này rất hay bị nứt vỏ nên lúc khởi động rất khó nổ .Chỉ cần thay cả bộ bơm comlet là ok thôi.

luuductoan

Tài xế O-H
bác nào làm quen dòng này rùi tư vấn giúp e.chả là có con captival để lâu là đề 2 3 phát mới nổ được.e đang tính thay lọc với bơm xăng,lọc xăng con này e chưa tháo lần nào bác nào làm rùi cho e tí kinh nghiệm.thank các bác nhiều
THAY BƠM XĂNG LÀ OK RỒI BÁC VAN MỘT CHIỀU ĐÓNG KO KÍN
Bơm xăng loại xe này thuộc dạng dị dạng .Trông giống lanos nhưng nó lại có thêm một vòi hồi phụ nhỏ nằm trên đỉnh bơm .Nó phải thay đúng đời và cùng bầu lọc nhựa tại thùng nhiên liệu luôn .Loại lọc nhựa dạng này rất hay bị nứt vỏ nên lúc khởi động rất khó nổ .Chỉ cần thay cả bộ bơm comlet là ok thôi.

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra xem có bị rò rỉ qua kim phun không? Nếu ko thì lật ghế sau ra, mở hai nắp của thùng xăng thay nguyên đùm của nó cả bơm lẫn lọc luôn!

NH_QuanLong

Tài xế O-H
Van điều áp bơm xăng kém là sẽ không giữ được áp bơm thôi mà. Đo lại áp suất bơm xăng nếu áp kém dưới 3 cân là thay tôt nhất là thay cả cụm gồm cả lọc xăng luôn nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên