Hệ thống điều hòa Sorento nhập 2010 có tiếng kêu

NgheAn.
Bình luận: 4Lượt xem: 1,167

NgheAn.

Tài xế O-H
E nó bị bệnh như sau. khi bật điều hòa thì nghe có tiếng kêu
tắt AC thì k kêu. em đã dùng ống nghe xem rồi . k có tiếng kêu ở lốc. đã thay bi buli điều hòa. cụm tăng tổng. Lốc thì vấn nén tốt. điều hòa lanh.và em cung đa nghe kĩ ở lốc nhưng k nghe tiếng kêu. ai gặp bệnh này rồi cho em xin kinh nghiệm. Thay cả lốc thì đắt nhưng em sợ k ổn

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ ơi. Cụ mô tả lại giúp anh em. Lúc đầu cụ bảo kêu, sau cụ bảo không kêu ở máy nén. Puly, đai đã tăng.
Thế thì nó chỉ còn kêu ở quạt thôi. Vì cụ bật AC mới kêu.
Chắc ăn lại thì cụ không bật AC nữa. Bật hết đèn đóm, cài lùi đạp phanh nghe thử xem nó con kêu chính xác ở vị trí nào nữa ko

vietduy234

Tài xế O-H
Nó kêu như thế nào . Tiếng kêu của lóc khác tiếng kêu của bi và dây curoa nhé .nếu thay bi hết rồi mà còn kêu thì đó là lóc rồi . Tôt nhất cụ kiểm tra lại lần nưa như cụ thanhco xem sao

NgheAn.

Tài xế O-H
Nó kêu như thế nào . Tiếng kêu của lóc khác tiếng kêu của bi và dây curoa nhé .nếu thay bi hết rồi mà còn kêu thì đó là lóc rồi . Tôt nhất cụ kiểm tra lại lần nưa như cụ thanhco xem sao
tieeng kêu cứ như cái gì đó bi rơ cứ cạch cạch. chỉ bật điều hòa mới nghe. mà tắt lại thôi . tiếng kêu từ phía bên các bánh buli. em dùng tai nghe nghe thẳng vào lốc cũng k nghe. em đã kiểm tra qua thấy hư cụm giảm chấn ở buli trục cơ. đang đặt hàng thay. đa thay cụm tăng tổng và bi buli điều hòa

ongthong

Tài xế O-H
cái này có lẽ bạn lên thay van tiết lưu đi.nhớ tiện thay luôn lọc nữa .nếu bạn muốn kiểm tra lời mình nói thì bạn ngồi trong xe nghe trong giàn lạnh có thể rõ hơn.và nếu gợi ý của mình đúng là van tiết lưu thì.bạn dội nước vào giàn nóng nó sẽ giảm kêu tạm thời. sau đó một chút sau lại kêu lại.đó là ý kiến của mình ko phải bỏ qua. nếu đúng thì bạn cứ xem gợi ý .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên