Dream Việt đời đầu hay hết điện bình và chảy dầu bên mâm điện

Tranhoaison
Bình luận: 5Lượt xem: 2,547

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Em có con dream việt đời đầu có 2 bệnh kinh niên nhờ các bác giúp với :
-Thứ nhất em nó bình điện luôn yếu ...dù bình mới đi chỉ vài ngày là lại yếu điện ...đề khéo thìu được 3, 4 lần ,,sau lại hết điện luôn
-Thứ 2 là em nó bị chảy dầu bên điện các cụ ạ ...em đã thay phớt sịn của honda ...cắt bớt lò so phớt cho ôm chặt nhưng vẫn vậy
=> các cụ có cao kiến gì cho em nó giúp em với ạ !

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Em có con dream việt đời đầu có 2 bệnh kinh niên nhờ các bác giúp với :
-Thứ nhất em nó bình điện luôn yếu ...dù bình mới đi chỉ vài ngày là lại yếu điện ...đề khéo thìu được 3, 4 lần ,,sau lại hết điện luôn
-Thứ 2 là em nó bị chảy dầu bên điện các cụ ạ ...em đã thay phớt sịn của honda ...cắt bớt lò so phớt cho ôm chặt nhưng vẫn vậy
=> các cụ có cao kiến gì cho em nó giúp em với ạ !
vấn đề về ra dầu dream cụ kiểm tra trục có loet không và ống thông hơi máy có tắc không.còn ắc quy thì cụ kiểm tra dòng xạc lên và vệ sinh củ đề đi.có thể dòng xạc yếu do chết xạc hoạc cuôn điện

hoadt

Tài xế O-H
Chắc xe của cụ đến tuổi rồi. Cụ ở hn thì ra nguyễn công trứ mua cục sạc loại tốt khoảng 100k, loại thường khoảng 50k. Loại xịn (tháo xe) khoảng 150k. thay vào chắc ok ngay. Cụ lưu ý là sạc càng rẻ thì ắc quy của cụ càng no cằng phè phè và càng nhanh hỏng aq vì điện áp nạp cao nhé. Khuyên cụ chọn loại tàu tốt khoảng 100k như e nói.
Bệnh chảy dầu thì cụ xem kỹ lại hộ e vì chỗ đó có mấy cái có thể gây chảy dầu gồm cả phớt và gioăng (ron). Bác tham khảo ý kiến nhé vì lâu rồi e ko sửa xm nữa.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Cảm ơn ý kiến của 2 cụ ...em nghi có thể do cuộn phát yếu thôi ..chứ sạc em thay honda zin ...aq mới mà vẫn vậy ...có khi phải thay thử nguyên bộ cuộn điện của tàu vào xem thế nào
Còn phần chảy dầu thì con này em làm mãi không được ...thế mí khổ

cuncontiti

Tài xế O-H
Cảm ơn ý kiến của 2 cụ ...em nghi có thể do cuộn phát yếu thôi ..chứ sạc em thay honda zin ...aq mới mà vẫn vậy ...có khi phải thay thử nguyên bộ cuộn điện của tàu vào xem thế nào
Còn phần chảy dầu thì con này em làm mãi không được ...thế mí khổ

Cái phần chảy dầu bác kiểm tra xem truc cơ có bị sước hoặc có rãnh không ,
kiểm tra xem dầu chảy ở phớt ngoài hay phớt trong,cọc báo mo, tóp ,phớt trục số nhông nhỏ , phớt cần số . Đôi khi bánh răng lai đề có độ dơ lớn cũng chảy dầu cần thiết thay cả đĩa này do chặn phớt trong không kín ạ! Cái phớt 28 cháu thấy có thêm số từ 1-5 bác chọn cái có số 1 hoặc 2(mấy số này cháu không hiểu ý nghĩa của nó ,Bác nào có thể chỉ bảo thêm cho cháu với ạ)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên