thảo luận về bệnh đề lần 2 xe mazda 323 đời 1992

thuynguyen
Bình luận: 20Lượt xem: 2,242

thuynguyen

Tài xế O-H
chào các cụ!hôm rồi có con xe vào chỗ em sửa bệnh của nó cụ thể là như này:
xe bị bệnh đề lần 1 thì không nổ được nhưng để 1 lúc đề lại là lại nổ ok.Em đã thực hiện lại rất nhiều lần kết quả vẫn như vậy.Nếu tắt chìa khóa đi rồi bật lại thì không nổ được máy còn đề lần 1 nổ lên rồi chết máy sau đó chìa khóa vẫn giữ ở vị trí on thì nổ ok.Mong các cụ chỉ giáo cho em.xin cảm ơn!

hungem

Tài xế O-H
Bạn có thể thử bằng cách:nối + bình điện>+ bô bin và khởi động trực tiếp tại máy khởi động để loại trừ công tắc chìa tiếp điểm,tiếp xúc không tốt nhé,và có hướng xử lý

cambodia

Tài xế O-H
xe bị bệnh đề lần 1 thì không nổ được nhưng để 1 lúc đề lại là lại nổ ok.Em đã thực hiện lại rất nhiều lần kết quả vẫn như vậy.Nếu tắt chìa khóa đi rồi bật lại thì không nổ được máy còn đề lần 1 nổ lên rồi chết máy sau đó chìa khóa vẫn giữ ở vị trí on thì nổ ok.Mong các cụ chỉ giáo cho em.xin cảm ơn!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
xe này đời tống nên chắc cái bơn xăng nó đấu qua chìa khóa rồi. mới đầu bác đề xăng chưa đủ áp nên không nổ, nếu nổ thì hụt nên chết máy. bác để khóa on thì bơm vẫn làm việc nên đủ áp và bác đề tiếp phát thứ 2 lại nổ. bác xem cái bơm xăng đi nhé.

cambodia

Tài xế O-H
Xin hỏi bác máy xe này có bugi sấy không?nếu có bugi sấy thì lỗi là do máy đã cũ nên trước khi đề ko sấy thì ko nổ được.bật khóa lên để 1 lát đề nổ là do khi bật khóa lên thì đã có dòng điện nối tiếp với bugi sấy nên đề nổ ngay

vananh198414

Tài xế O-H
Xin hỏi bác máy xe này có bugi sấy không?nếu có bugi sấy thì lỗi là do máy đã cũ nên trước khi đề ko sấy thì ko nổ được.bật khóa lên để 1 lát đề nổ là do khi bật khóa lên thì đã có dòng điện nối tiếp với bugi sấy nên đề nổ ngay
Xe xăng lấy đâu ra bugi sấy đây cụ , chém đúng chút đê

antrungan

Tài xế O-H
Bác ơi máy xăng làm gì có bugi sấy. 98% xe 4 chỗ trong nước mình đề là máy xăng bác nhé
[MERGETIME="1434087148"][/MERGETIME]
Bác ơi máy xăng làm gì có bugi sấy. 98% xe 4 chỗ trong nước mình đều là máy xăng bác nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác ơi máy xăng làm gì có bugi sấy. 98% xe 4 chỗ trong nước mình đề là máy xăng bác nhé
[MERGETIME="1434087148"][/MERGETIME]

Bác ơi máy xăng làm gì có bugi sấy. 98% xe 4 chỗ trong nước mình đều là máy xăng bác nhé
nhưng xe này có thể xài chế hòa khí bác nhỉ? mà hình như chế hòa khí vẫn có bộ sấy thì phải.

tomo

Tài xế O-H
Kiểm tra lại toàn bộ động cơ, bơm xăng, mô bin đánh lửa

thuynguyen

Tài xế O-H
các cụ ơi ! cái của em là chạy bằng phun xăng điện tử đánh lửa tổ hợp gon IIA các cụ nhé.em kiểm tra bơm xăng rùi khỏe lém,cái quan trọng là nếu bật chìa khóa lên để 15 phút thì cũng vẫn phải đề lần 2 cụ ợ.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
các cụ ơi ! cái của em là chạy bằng phun xăng điện tử đánh lửa tổ hợp gon IIA các cụ nhé.em kiểm tra bơm xăng rùi khỏe lém,cái quan trọng là nếu bật chìa khóa lên để 15 phút thì cũng vẫn phải đề lần 2 cụ ợ.
nghe căng đấy nhỉ? bác thử bê nguyên cụm chia điện khác bỏ vào xem sao?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên