Komatsu PC 200-7 bị mất ga

T
Bình luận: 5Lượt xem: 2,073

TraiNhaQue

Tài xế O-H
Cháu chào các cụ ạ. Cháu muốn nhờ các cụ tư vấn về ga của con máy 200-7 ak. Hiện tượng là nó bị mất ga . Cháu kiểm tra moto ga thì đúng như tài liệu chân 1_2 và 3_4 là 4 ôm . Cảm biến phản hồi ga chân A và C là 4k ôm, B và C là 3k ôm . Tín hiệu vào cảm biến ga 5v day tín hiệu ra la 1,6v .7 dây vào hộp đã đo thông mạch . Nhưng cháu kiểm tra hộp thì chân 5 và15 là 6M ôm chân 25 và 35 giắc C03 cũng là 6M oom trong khi đó tài lệu là từ 2 đến 7 ôm .chiet áp ca bin cũng kiểm tra rồi. Vậy có phải hỏng hộp không các cụ

hoanmy

Tài xế O-H
Tình trạng ga của máy như nào?ga cơ ra sao?ga tự động ra mần răng?đã làm gì mới bị hay tự nhiên bị?màn hình báo lỗi gì?cả một mớ hỗn độn đó ko có thông tin thì ai tư vấn cho cụ dc?vậy mà đã nói chết hộp của người ta là sao?hộp -7 nó không hay chết như vậy đâu.nó chết nhiều là do thợ bất cẩn trong khi làm điện làm em nó chết...Cần tư vấn thì cho thêm nhiều thông tin vào bác nhé.nhiều cao thủ sẽ vào giúp được bác

TraiNhaQue

Tài xế O-H
Tình trạng ga của máy như nào?ga cơ ra sao?ga tự động ra mần răng?đã làm gì mới bị hay tự nhiên bị?màn hình báo lỗi gì?cả một mớ hỗn độn đó ko có thông tin thì ai tư vấn cho cụ dc?vậy mà đã nói chết hộp của người ta là sao?hộp -7 nó không hay chết như vậy đâu.nó chết nhiều là do thợ bất cẩn trong khi làm điện làm em nó chết...Cần tư vấn thì cho thêm nhiều thông tin vào bác nhé.nhiều cao thủ sẽ vào giúp được bác
Cảm ơn các cụ nhé nsy cháu tháo con cảm biến ga ở mô tơ ga ra chỉnh đi chỉnh lại rối lắp vào được rồi các cụ ak. Thán các cụ nhiều nhé

hoanmy

Tài xế O-H
loại của cụ như này hả cụ?cụ chỉnh em nó như nào mà lại được hả cụ?chân 1 và 2 mặc định là bao nhiêu k.chân 1 và 3 là bao k,chân 2 và 3 được bao k ohm hả cụ?E m còn ngu ngơ lắm cụ chỉ giáo em vài chiêu.mà khi chỉnh em nó thì có cần chú ý gì ko?hay cứ chỉnh thôi hả cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên