Fortuner cần giúp cầu trước bị dính liên tục.

hanhthuy1990
Bình luận: 38Lượt xem: 4,610

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em trực tiếp hạ số tha phốt đuôi trực có xong xuôi lắp lên hoàn chỉnh thì cái đèn màu vàng 4 bánh xe có dấu X ở giữa trên taplo sáng liên tục. di chuyển các số H, HL, LL, N đề đèn sáng và cầu vẫn đang khóa. xe này chỏ tháo cần số phụ và các giắc điện ở hộp số và em đã kiểm tra kỹ không bị lỏng hay chưa cắm. tổng cộng có 5 giắc điện ở hộp số gầm: 1 giắc van điện hộp số, 2 giắc dẻ quạt, 3 ,4,5 là 3 cái công tắc báo cài cầu mà em chưa biết của các số nào cả. nhưng có một giắc nếu rút ra thì đèn vàng này tắt và cắm lại thì đèn vẫn tắt và đồng thời cầu hết khóa chạy một cầu sau. nhưng nếu vào cầu trước rồi gỡ cầu về H thì đèn vẫn sáng và số nào cũng sáng đồng thời khóa cầu thường xuyên. các bác cho em hỏi nó bị bệnh gì với ạ? chiều nay có 2 xe hạ số đều dính chưởng nằm ở xưởng các bác ạ.

buocchanleloi

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của e thì H la so nhanh,N la so 0,HL la so lỡ, LL chac la số chậm. Còn cầu trước thì chỉ có bật hoặc tắt thôi. Bác leo lên chạy một vòng là biết ngay. E làm bên cơ giới nên ko biết có giống xe của bác ko.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của e thì H la so nhanh,N la so 0,HL la so lỡ, LL chac la số chậm. Còn cầu trước thì chỉ có bật hoặc tắt thôi. Bác leo lên chạy một vòng là biết ngay. E làm bên cơ giới nên ko biết có giống xe của bác ko.
H và HL có vẻ lạ quá bác nhỉ? leo lên chạy nó vào cua gấp không được bác ạ.

buocchanleloi

Tài xế O-H
Phức tạp nhỉ? Theo e thấy thì 2cầu ko đồng tốc thì phải. Nếu trước đó xe chạy được thì theo e bác nên kiểm tra mấy cái rắc cắm điện có thể cắm lộn cho nhau được ko. Thực sự e chưa thấy xe nào cầu trước lại có số riêng cả.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Phức tạp nhỉ? Theo e thấy thì 2cầu ko đồng tốc thì phải. Nếu trước đó xe chạy được thì theo e bác nên kiểm tra mấy cái rắc cắm điện có thể cắm lộn cho nhau được ko. Thực sự e chưa thấy xe nào cầu trước lại có số riêng cả.
xe nào chả có số riêng hả bác? xe này hình như bằng cơ khí không có điện phải bác ạ. cchir có công tắc báo vị trí số thôi thì phải.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vậy thì bác thử vào số H rồi cắm thử khi nào đèn báo H nổi thì bác đổi số khác tiếp tục như vậy, xem co khá hơn
hiện xe đã đi rồi bác ạ. nhưng theo tư vaanxcuar cụ caibanhxe thì xe này cơ khí hoàn toàn. và em xem tài liệu cũng vậy. chắc có lẽ gio em kích xe lên cầu và khi tháo giắc điện ra rồi ra vào số nó được nhưng chỉ trùng hợp chứ không phải do rút giắc điện rồi.

Ferrari599

Tài xế O-H
hiện xe đã đi rồi bác ạ. nhưng theo tư vaanxcuar cụ caibanhxe thì xe này cơ khí hoàn toàn. và em xem tài liệu cũng vậy. chắc có lẽ gio em kích xe lên cầu và khi tháo giắc điện ra rồi ra vào số nó được nhưng chỉ trùng hợp chứ không phải do rút giắc điện rồi.
Thế cuối cùng nguỷen nhân là gì vậy bác.chia sẻ cho ae học tập với

hanhthuy1990

Tài xế O-H
H: 4x4 nhanh, vi sai giữa mở
HL: 4x4 nhanh, vi sai giữa khóa
N: số mo, coi như 0x4
LL: 4x4 chậm, vi sai giữa khóa
vậy ở N thì xe không chạy được hả cụ? nếu số chính vẫn ở số D thì xe vẫn không chạy hả?
H vi sai giữa mở có nghĩa là thế nào hả cụ? bên hộp số em chưa làm nên nghe tư vi sai giữa em không hiểu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vậy ở N thì xe không chạy được hả cụ? nếu số chính vẫn ở số D thì xe vẫn không chạy hả?
H vi sai giữa mở có nghĩa là thế nào hả cụ? bên hộp số em chưa làm nên nghe tư vi sai giữa em không hiểu.
- Nếu ở N, cho dù hộp số chính ở đâu thì xe vẫn không chạy
- Ví sai giữa mở, có nghĩa là vi sai hoạt động bình thường, 2 trục có thể quay với tốc độ khác nhau, thậm chí quay ngược. Vi sai khóa là 2 trục có tốc độ bằng nhau vì bị nối cứng

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Nếu ở N, cho dù hộp số chính ở đâu thì xe vẫn không chạy
- Ví sai giữa mở, có nghĩa là vi sai hoạt động bình thường, 2 trục có thể quay với tốc độ khác nhau, thậm chí quay ngược. Vi sai khóa là 2 trục có tốc độ bằng nhau vì bị nối cứng
vậy ở H thì cầu trước vẫn chạy hả cụ? các đăng cầu trước có quay không ạ?

Cai banh xe

vậy ở H thì cầu trước vẫn chạy hả cụ? các đăng cầu trước có quay không ạ?
Không phải là ở H cầu trước vẫn chạy, mà là ở H, cầu trước vẫn được truyền lực bình thường. Tôi phải nói thế vì nhiều người hiểu lầm, trên 1 số xe, cầu trước bị kéo theo bởi bánh xe nên trục nó vẫn quay

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Không phải là ở H cầu trước vẫn chạy, mà là ở H, cầu trước vẫn được truyền lực bình thường. Tôi phải nói thế vì nhiều người hiểu lầm, trên 1 số xe, cầu trước bị kéo theo bởi bánh xe nên trục nó vẫn quay
vậy là nó chạy 2 cầu liên tục hả cụ? em thấy nó hơi lạ lạ cụ ạ. vì nếu khi để H mà nâng cầu lên quay bánh trước nó không khóa và hạn xuống chạy rất nhẹ nhàng vào cua bình thường. nhưng khi chuyển số xong vẫn về H mà nó bị khóa thì chạy nghe nó chậm chạo mà vào cua không được. chạy nhanh thì có khi lật xe còn chạy chậm thì nó trượt lết 2 bánh trước.

Cai banh xe

vậy là nó chạy 2 cầu liên tục hả cụ? em thấy nó hơi lạ lạ cụ ạ. vì nếu khi để H mà nâng cầu lên quay bánh trước nó không khóa và hạn xuống chạy rất nhẹ nhàng vào cua bình thường. nhưng khi chuyển số xong vẫn về H mà nó bị khóa thì chạy nghe nó chậm chạo mà vào cua không được. chạy nhanh thì có khi lật xe còn chạy chậm thì nó trượt lết 2 bánh trước.
Vâng, nó luôn chạy 2 cầu. Xu hướng này ngày áp dụng càng nhiều cho những xe tính năng vận hành cao vì có nhiều ưu điểm: BMW X5, X6; Audi Q7, Acura MDX..thậm chí, có hãng là tiêu chuẩn luôn, kể cả là sedan như Subaru của Nhật, từ xưa vẫn luôn là 2 cầu, bất kể xe du lịch cho đến xe đua.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên