Tiềng kêu ở atina fi

Tranhoaison
Bình luận: 12Lượt xem: 900

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các bác ..!
Hôm nay em gặp một con ATINA ELIZABEST FI nó bị bệnh như này ạ ;
Đi vào chỗ sóc nó kêu cộc cộc cộc ở phía đằng sau xe ...em kiểm tra mãi mà không biết nó bị sao ..dụng chânn cxhống cạnh xuống rồi cầm tay xách ,,đẩy đẩy là nó kêu như vậy ...em cứ lấy tay giữ vào giàm sóc và kéo về phía ngoài một chút ,,đồng thời đẩy thử tay xách thì nó không kêu ...thả ra đẩy lại kêu ...
Các bác có kinh nghiệm hoặc từng gặp tư vấn em cái ...em nghi nó hỏng giảm sóc nhưng không biết đúng không ?????????

Sangtphcm

Tài xế O-H
Chào các bác ..!
Hôm nay em gặp một con ATINA ELIZABEST FI nó bị bệnh như này ạ ;
Đi vào chỗ sóc nó kêu cộc cộc cộc ở phía đằng sau xe ...em kiểm tra mãi mà không biết nó bị sao ..dụng chânn cxhống cạnh xuống rồi cầm tay xách ,,đẩy đẩy là nó kêu như vậy ...em cứ lấy tay giữ vào giàm sóc và kéo về phía ngoài một chút ,,đồng thời đẩy thử tay xách thì nó không kêu ...thả ra đẩy lại kêu ...
Các bác có kinh nghiệm hoặc từng gặp tư vấn em cái ...em nghi nó hỏng giảm sóc nhưng không biết đúng không ?????????
Tui gặp 1 xe alizabest như bạn rồi. Kiểm tra ko thấy gì cả. Nhún xuống là kêu. Ty phuoc ko bị xì nhớt hay cong gì cả. Sau 1 lúc tháo phuoc nhún ra khỏi xe thì nhún ko kêu nữa. Kết thúc thay phuoc mới vào. Hết kêu luôn

Tranhoaison

Tài xế O-H
Tui gặp 1 xe alizabest như bạn rồi. Kiểm tra ko thấy gì cả. Nhún xuống là kêu. Ty phuoc ko bị xì nhớt hay cong gì cả. Sau 1 lúc tháo phuoc nhún ra khỏi xe thì nhún ko kêu nữa. Kết thúc thay phuoc mới vào. Hết kêu luôn
:v :v ..cảm ơn bác ...chắc phải thay cái khác thật ...
Nó không cong ..không xước ...mà cũng chẳng ra dầu ...nhưng cứ dụng chống cạnh kêu nhiều hơn ,,dụng chống đúng ấn thì kêu nhẹ...em cũng đã tháo ra và ấn thử thì cũng không kêu
mai em thay cho nó cái mới vậy

gmt210

Tài xế O-H
:v :v ..cảm ơn bác ...chắc phải thay cái khác thật ...
Nó không cong ..không xước ...mà cũng chẳng ra dầu ...nhưng cứ dụng chống cạnh kêu nhiều hơn ,,dụng chống đúng ấn thì kêu nhẹ...em cũng đã tháo ra và ấn thử thì cũng không kêu
mai em thay cho nó cái mới vậy
Elizabet FI bị lỗi giảm xóc 1 loạt đời đầu. Kể cả giảm xóc cụ mua về mà vẫn giống y,đi vài bữa lại bị. Khi cụ đi mua thì hỏi mua giảm xóc sau cua xe Elizabet EFI đời mới nhất( vẫn là đời 110, chứ ko phải đời 125 đâu nhé).Đời sau này thì giảm xóc to và khỏe hơn, mới hết bệnh triệt để đc nhé.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Elizabet FI bị lỗi giảm xóc 1 loạt đời đầu. Kể cả giảm xóc cụ mua về mà vẫn giống y,đi vài bữa lại bị. Khi cụ đi mua thì hỏi mua giảm xóc sau cua xe Elizabet EFI đời mới nhất( vẫn là đời 110, chứ ko phải đời 125 đâu nhé).Đời sau này thì giảm xóc to và khỏe hơn, mới hết bệnh triệt để đc nhé.
Vâng 1
cảm ơn bác nhiều nha !

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Xe nhà cháu thay mới vẫn bị ạ ! Sau một hồi chạy thử và ngẫm nghĩ cháu có ngu kiến như sau :

-Xe bị đổ > lệch >kêu
-Ổ gà lao nhanh > lệch > kêu
-Tải nặng >lệch > kêu
-Chết ty >lệch > kêu
hihi cháu đệm thêm long đen dầy một chút cho thụt đưa ra ngoài hết kêu !

Xe dap teen

duongcoi

Tài xế O-H
Tôi có gặp trường hợp phức tạp hơn là do lỗi của vành sau. có đk thì thay không thì khắc phục làm chặt những then hoa và siết chặt ốc lại

daimeoto

Tài xế O-H
bác mang ra ngoài họ phục hồi phụt lại là hết. e bị như bác mà mang cho ba tiệm mới hết đc. nó lấy e 100k

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên