thảo luận về cách sử lý cảm biến oxy

ngocthanh27
Bình luận: 18Lượt xem: 3,441

ngocthanh27

Tài xế O-H
Thưa các cụ em lập top pic này mong các cụ thảo luận và đóng góp ý kiến nhé giả sử trong trường hợp mình đục bầu súc tác khí thải của ống xả bỏ đi vì nhiều lý do và cũng vì ko có điều kiện thay thế mới .như vậy khi xe chạy được vài km máy sẽ báo đèn chek .như vậy cụ nào có cách nào sử lý con cảm biến để nó ko nhận biết dc thừa nhien liệu báo về hộp ko a cốt yếu là không muốn cắt bỏ đèn chek huac câu tắt đèn chek a mà chỉ cần sử lý con cảm biến là ok

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ định chuyển sang làm kỹ sư thiết kế à? Chỉ thảo luận thôi nhé
Em nghĩ chưa ai thử cái món này/
Nhưng theo lý thuyết thì cụ phải đánh lừa em nó. Cho nó ăn 1 dòng điện cấu từ thằng nào thích hợp nhất.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Thưa các cụ em lập top pic này mong các cụ thảo luận và đóng góp ý kiến nhé giả sử trong trường hợp mình đục bầu súc tác khí thải của ống xả bỏ đi vì nhiều lý do và cũng vì ko có điều kiện thay thế mới .như vậy khi xe chạy được vài km máy sẽ báo đèn chek .như vậy cụ nào có cách nào sử lý con cảm biến để nó ko nhận biết dc thừa nhien liệu báo về hộp ko a cốt yếu là không muốn cắt bỏ đèn chek huac câu tắt đèn chek a mà chỉ cần sử lý con cảm biến là ok
Theo em có lừa được em nó thì cũng không nên bác ạ. Vì làm như vậy sẽ có nhiều hệ lụy về sau :
- Thứ nhất : Đăng kiểm sẽ không đạt ( Nếu cơ quan làm đúng luật )
- Thứ hai : Sẽ cổ súy cho việc tăng tiêu cực phí ( Nếu cơ quan đăng kiểm phải " linh động " )
- Thứ ba : Vấn đề về môi trường.

ngocthanh27

Tài xế O-H
Còn cụ nào có y kiến nào khác ko .theo em nghĩ như thế này các cụ sem có ổn ko nhé .mình ko cắt dây nào hết ko câu thêm trở điện mà bít kín các lỗ hở xung quanh của cảm biến làm cho nó không ngửi thấy khí thải quá giàu nhiên liệu như vậy ko cảm nhận được thì không báo j hết

NhatHung

Tài xế O-H
Còn cụ nào có y kiến nào khác ko .theo em nghĩ như thế này các cụ sem có ổn ko nhé .mình ko cắt dây nào hết ko câu thêm trở điện mà bít kín các lỗ hở xung quanh của cảm biến làm cho nó không ngửi thấy khí thải quá giàu nhiên liệu như vậy ko cảm nhận được thì không báo j hết
Nó sinh ra là để ngửi đấy bác ạ, ko ngửi thấy gì em nghĩ nó vẫn "khóc" đấy bởi vì đi lâu ngày muội bám kín các lỗ ấy đèn mil sẽ nhấp nháy, bỏ ra vệ sinh sạch sẽ nó lại hết nháy luôn, em bị gặp rồi ạ.

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ làm thế đồng nghĩa vs việc nó luôn báo khí thải quá nghèo nhiên liệu.
Trừ trường hợp cụ cho nó luôn ngửi vào 1 cái hộp kín, trong hộp kín có lượng oxy vừa đủ theo tiêu chuẩn.

phanviet

Tài xế O-H
E củng từng đục bỏ bầu xuc tác con inova ma e co thấy đèn báo check jì đâuah. Có đìêu tiếg pô nghe hoành trág hơn xíu thôi

phanviet

Tài xế O-H
INNOVA cũng báo lỗi hay sao mà bác đục bỏ vậy? mà innova có cắt bỏ thì nó có báo không bác? em nghĩ là nó không báo được.

K thấy báo bác ơi
[MERGETIME="1434808683"][/MERGETIME]
K thấy báo bác ơi
K báo lổi mà e thấy máy nó bị ì, có chiếc thì nó bể bầu phát tiếg kêu nên e đục bỏ lun.
[MERGETIME="1434808704"][/MERGETIME]
K thấy báo bác ơi
K báo lổi mà e thấy máy nó bị ì, có chiếc thì nó bể bầu phát tiếg kêu nên e đục bỏ lun.

phanminhnhat

Học việc

Cách ổn nhất là cụ giả lập một tín hiệu tương tự như cảm biến thật để qua mặt ecu.
Ví dụ cụ có thể sử dụng ic555 như sau để thực hiện:

Cuộn dây sấy thì thay bằng 1 điện trở khoảng 10ohm - 10W.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cách ổn nhất là cụ giả lập một tín hiệu tương tự như cảm biến thật để qua mặt ecu.
Ví dụ cụ có thể sử dụng ic555 như sau để thực hiện:

Cuộn dây sấy thì thay bằng 1 điện trở khoảng 10ohm - 10W.
Bác ơi mạch này điện áp có giảm được xuống 0,5v không bác? và xung này có thể hợp với xung của cảm biến không bác? vì xung của cảm biến là loại SIN mà bác.[DOUBLEPOST=1434811680,1434811644][/DOUBLEPOST]
K thấy báo bác ơi
[MERGETIME="1434808683"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1434808704"][/MERGETIME]

mà em có thấy innova có 2 cảm biến oxy đâu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác ơi mạch này điện áp có giảm được xuống 0,5v không bác? và xung này có thể hợp với xung của cảm biến không bác? vì xung của cảm biến là loại SIN mà bác.[DOUBLEPOST=1434811680,1434811644][/DOUBLEPOST]
mà em có thấy innova có 2 cảm biến oxy đâu.
- Tín hiệu của thằng này không phải SIN
- Điện áp là do mối quan hệ giữa 2 điện trở R5 và R6

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên