Hiện tượng đóng tuyết giàn lạnh

V
Bình luận: 15Lượt xem: 6,174

tongproth

Tài xế O-H
Xe cụ là xe gi.thuong thì nó Bị hỏng cảm biến ngắt lạnh nên mới bị đóng tuyết bạn ak.thay thê hoac chế rơ le ngắt lạnh cơ vao.

tuanbon

Tài xế O-H
tỉ lệ rất cao là hỏng cảm biến nhiệt độ giàn lạnh .nếu xe bác dùng van đuôi lốc thì có thể hỏng kẹt van đuôi lốc

TienThanh90

Tài xế O-H
Phần lớn thì nó hỏng cảm biến ngắt lạnh la nhiều một số khác có thể là do hộp điều khiển lạnh và van điều áp sau lốc nữa nói chung la nhiều vấn đề lắm các cụ ạ

vananh198414

Tài xế O-H
Mình đem vấn đề này ra để a e thao luận .tuy vậy chưa đi vào thực tế có nhiều xe khó hơn a e nghĩ . Thứ nhất hỏng cảm biếm ngắt lạnh , hỏng cảm biến này sẽ không ngắt được lốc lạnh , làm đồ lành đạt ngững đóng tuyết. Thứ hai bị van tiết lưu , van này thay không dúng van của xe hoặc van phun hẹp làm đóng tuyết đường ống . Thứ 3 gas nạp thiếu cung dẫn đến đóng tuyết . Thứ tư la do hệ thống bẩn bị tắc làm đóng tuyết . Đó là kinh nghiệm mình đúc kết được . Ai biết có nguyên nhân nào nữa ta cùng thảo luân tiếp

phivanphuc

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra lại bộ phận ngắt lạnh trong giàn lạnh xem sao , nếu hỏng thì đấu cho cái ngắt lạnh cơ vào mà chỉnh nhiệt độ đóng ngắt , cũng có thể do van tiết lưu ko điều chỉnh đc lưu lượng môi chất vào giàn khi nhiệt độ xuống quá thấp , bạn nên tập chung vào phần đóng ngắt block nhé . Block làm việc liên tục ko ngắt thế nhanh chết block lắm đó .

tiendu_lg

Tài xế O-H
Mình đem vấn đề này ra để a e thao luận .tuy vậy chưa đi vào thực tế có nhiều xe khó hơn a e nghĩ . Thứ nhất hỏng cảm biếm ngắt lạnh , hỏng cảm biến này sẽ không ngắt được lốc lạnh , làm đồ lành đạt ngững đóng tuyết. Thứ hai bị van tiết lưu , van này thay không dúng van của xe hoặc van phun hẹp làm đóng tuyết đường ống . Thứ 3 gas nạp thiếu cung dẫn đến đóng tuyết . Thứ tư la do hệ thống bẩn bị tắc làm đóng tuyết . Đó là kinh nghiệm mình đúc kết được . Ai biết có nguyên nhân nào nữa ta cùng thảo luân tiếp
các nguyên nhân bạn đưa ra chỉ 1 là đúng. Nếu van tiết lưu bị hẹp hơn tiêu chuẩn, lượng ga bị thiếu lấy đâu ra đóng tuyết. Nạp thiếu ga cũng vậy không đủ lạnh để mà đóng tuyết, Hệ thống bị bẩn tắc có hai nguyên nhân: 1 là do bẩn(mạt bẩn) loại này gây ra tắc ở giàn nóng và phin lọc trước nhé, 2 là tắc do hơi nước thì gây tắc ở van tiết lưu trước.
[MERGETIME="1434806207"][/MERGETIME]
lốc lạnh hoạt động kém.
Lốc lạnh kém thì lấy đâu ra đủ lạnh mà đóng tuyết bạn. Như cái xe yếu vậy lên dốc ì ạch ấy

thanhvu

Tài xế O-H
Ngoài Công tắc cảm biến nhiệt độ giàn lạnh không ngắt khi nhiệt độ thấp làm đông tuyết giàn lạnh, ngoài ra khi xe chạy đường dài vào những ngày có độ ẩm cao...cụ nào còn nguyên nhân nào khác cho em học hỏi với.

ngocanh_102

Tài xế O-H

Mình không trả lời câu hỏi của cụ, nhưng cụ cho mình hỏi là tại sao khi thiếu ga thì dẫn đến đóng tuyết vậy ạ ?

antrungan

Tài xế O-H
các nguyên nhân bạn đưa ra chỉ 1 là đúng. Nếu van tiết lưu bị hẹp hơn tiêu chuẩn, lượng ga bị thiếu lấy đâu ra đóng tuyết. Nạp thiếu ga cũng vậy không đủ lạnh để mà đóng tuyết, Hệ thống bị bẩn tắc có hai nguyên nhân: 1 là do bẩn(mạt bẩn) loại này gây ra tắc ở giàn nóng và phin lọc trước nhé, 2 là tắc do hơi nước thì gây tắc ở van tiết lưu trước.
[MERGETIME="1434806207"][/MERGETIME]
Thiếu ga vẫn có xe bị đóng tuyết bác nhé. Vd chuẩn nhất như ford mondeo.
[MERGETIME="1435764813"][/MERGETIME]
Giàn lạnh bẩn lam gió không lưu thông qua đc cũng bị hiện tượng đóng đá. Quạt yếu dàn lạnh yếu không tản đc nhiệt cũng bị.

ACACAC

Tài xế O-H
Mời các cụ cùng thảo luận ,nguyên nhân của hiện tượng điều hòa bị đông đá giàn lạnh ? Hướng khắc phụ ?
Giàn lạnh đóng đá có rất nhiều nguyên nhân , trong đó dàn lạnh bị hở hoặc dàn lạnh không đúng chủng loại cũng là 1 nguyên nhân và dàn lạnh bị tắc , nghẹt cũng là nguyên nhân gây đóng đá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên