Tiếng kêu ở xe dream

Tranhoaison
Bình luận: 16Lượt xem: 5,046

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các cụ 1
Chả là hôm trước em co mua được con xe dream tàu ...khung hình của nó vẫn đẹp ...em đang tính sửa để lấy cái đi lại loanh quanh
Hiện tại em nó đang bị như này các cụ ạ ...cứ ga lên chạy tốc đọ khoảng 40 trở lên là em nó bắt đầu kêu như bộ náp xe ga đó các cụ ...để chỗ chưa vào số ga thoải mái vẫn êm du...dựng chânm chống giữa lên và vào số 4 ga mạnh vẫn không kêu ...nhưng hạ bánh xuống và đi thì cứa bắt đầu tốc độ tầm 40 trở lên là kêu to ...giảm ga phát lại hết kêu ...em đang phân vân không biêwts nó hỏng bánh rang số hay bánh răng côn ...
Các cụ có kinh nghiệm chém giúp em phát ,,,để lúc nào rảnh em làm

NhatHung

Tài xế O-H
Chào các cụ 1
Chả là hôm trước em co mua được con xe dream tàu ...khung hình của nó vẫn đẹp ...em đang tính sửa để lấy cái đi lại loanh quanh
Hiện tại em nó đang bị như này các cụ ạ ...cứ ga lên chạy tốc đọ khoảng 40 trở lên là em nó bắt đầu kêu như bộ náp xe ga đó các cụ ...để chỗ chưa vào số ga thoải mái vẫn êm du...dựng chânm chống giữa lên và vào số 4 ga mạnh vẫn không kêu ...nhưng hạ bánh xuống và đi thì cứa bắt đầu tốc độ tầm 40 trở lên là kêu to ...giảm ga phát lại hết kêu ...em đang phân vân không biêwts nó hỏng bánh rang số hay bánh răng côn ...
Các cụ có kinh nghiệm chém giúp em phát ,,,để lúc nào rảnh em làm
Bác đi số nào nó cũng kêu hay chỉ số 4 thôi?

cuncontiti

Tài xế O-H
Xe mua lại ngoài kiểm tra đôi nhông hú bác cần kiểm tra lại cả một số cái căn đệm trên hai trục ạ , có khi họ lắp thừa hoặc thiếu một cái gây hú côn, không cắt được côn , dắt số vv....!:D:D

Tranhoaison

Tài xế O-H
:DTúm lại là bác phải tháo bộ côn ra kiểm tra rùi
Vâng ....em cũng tính thế ,,,tháo con ra kiểm tra trước vì nó đơn giản hơn
[MERGETIME="1435045453"][/MERGETIME]
Thế này chắc bác phải đầu tư bộ côn rùi, còn nếu nó hỏng bánh răng số nó ko hú đâu mà kêu cạch cạch khó chịu lắm.
Chuẩn đấy cụ ạ ...em sửa mấy con hỏng bánh răng số nghe qua biết liền ,,,còn nếu côn hú thì đúng chưa gặp con nào hú to như này ,,,để lúc rảnh em tháo ra xem sao

Koaisat

Tài xế O-H
Bác thay bộ côn khác đi, rẻ hều mà. Thay luôn cam và bánh tì mới, chỉnh chuẩn lại xú páp đamr bảo ngon luôn

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các cụ 1
Sáng nay quê em trời mưa ..em lên chưa có việc gì làm tranh thủ tháo ra kiểm tra ...thấy cái rọ côn sau nó bị lỏng mới con đinh tán ...còn nhông hú thì cũng mòn bóng xuống tận chân răng
Em vào kho đồ Fe vụn của nhà lấy ra 2 cái chuông côn và rọ côn cũ cho vào ,,,còn giữ nguyên côn văng và côn lá vì em đi thấy nó bốc vù vù nên giữ lại
Và kết quả là hết kêu luôn các cụ ạ
Cảm ơn sự nhiệt tình chỉ giáo cụ các cụ !

NhatHung

Tài xế O-H
Chào các cụ 1
Sáng nay quê em trời mưa ..em lên chưa có việc gì làm tranh thủ tháo ra kiểm tra ...thấy cái rọ côn sau nó bị lỏng mới con đinh tán ...còn nhông hú thì cũng mòn bóng xuống tận chân răng
Em vào kho đồ Fe vụn của nhà lấy ra 2 cái chuông côn và rọ côn cũ cho vào ,,,còn giữ nguyên côn văng và côn lá vì em đi thấy nó bốc vù vù nên giữ lại
Và kết quả là hết kêu luôn các cụ ạ
Cảm ơn sự nhiệt tình chỉ giáo cụ các cụ !
Thế là có xe đi uống trà đá rùi, thích nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên