getz em bị lệch Vô lăng. các cụ giups vs

V
Bình luận: 13Lượt xem: 2,548

vannhatka

Tài xế O-H
Các cụ giúp em vs Xe e nó bị như này
- khi chạy trên đuờng bằng thẳng vô lăng nó bị lệch về bên phiá ghế phụ 1 tý. Khoảng 0.7 cm. Xe chạy bị đổ lái về bên phải 1 tý
- e lấy thước mét đo khoảng cách giữa 2 bánh bên phải và bên trái thì khoảng cách giữa 2 bánh bên phải(bên ghế phụ) bị ngắn hơn so vs bên kia 0.8cm
- e đo bánh trước bên phụ nó bị đẩy về sau tầm 0.8cm.
Cách khắc phục sao mong các cụ giúp vs

Engine 16

Thợ Phụ !
vậy là xe cụ bị đâm vào đâu rồi khiến bánh bên phụ trùn về sau .hệ thống gầm nói thì hơi khó .bởi khi đâm vào đâu nó cong cái gì ai biết được .cụ lên cho xe lên cầu rồi tháo trụ lái giảm sóc và càng A ra rồi so sánh nhé .hỏng cái nào thay cái đó .hoặc lắn chỉnh nếu có thể .cụ để ý cả bệ nữa .song đo lại lái là ok

TranDzung

Tài xế O-H
Cụ xem cụ có va quệt vào đâu ko?
Vì nguyên nhân bácc EnEngine 16 cũng đã nói.
Phần gầm bệ, mình đuă lên cầu, quan sát, kiểm tra, tháo rỡ , so sánh. Mình có thể tìm được nguyên nhân sai hỏng của em nó.
chúc bác buổi sáng hiệu quả !

phidung

Tài xế O-H
e làm xe kia với vios cung bị cong mấy cái càng chữ A nên lẹch thôi, không thì do thay rotuy lái hoặc hạ dầm nên lệch lái là bt cụ à

vannhatka

Tài xế O-H
Cụ xem cụ có va quệt vào đâu ko?
Vì nguyên nhân bácc EnEngine 16 cũng đã nói.
Phần gầm bệ, mình đuă lên cầu, quan sát, kiểm tra, tháo rỡ , so sánh. Mình có thể tìm được nguyên nhân sai hỏng của em nó.
chúc bác buổi sáng hiệu quả !
kiềm tra càng chữ a đi cụ.chắc là bị va vào đâu rồi.
e làm xe kia với vios cung bị cong mấy cái càng chữ A nên lẹch thôi, không thì do thay rotuy lái hoặc hạ dầm nên lệch lái là bt cụ à
Xe em nó bị đâm ổ gà mạnh. E đem ra thợ ng ta tháo và bảo k phải cong j cả. Họ lắp lại. Vẩn bị lệch . gọi hỏi ông anh. Nghe bảo tháo bánh ra có ốc chỉnh về trước tý. E cũng k pít ốc nào nữa

TranDzung

Tài xế O-H
Xe em nó bị đâm ổ gà mạnh. E đem ra thợ ng ta tháo và bảo k phải cong j cả. Họ lắp lại. Vẩn bị lệch . gọi hỏi ông anh. Nghe bảo tháo bánh ra có ốc chỉnh về trước tý. E cũng k pít ốc nào nữa
Bác làm ở đâu chứ.
Bác cứ yêu cầu là xe lệch lái.
thợ khắc làm rồi phải tìm nguyên nhân gây lệch lái

minhoai

Tài xế O-H
thợ ở đó có đo độ chụm giữa 2banhs k cụ
chứ theo cụ nói đo 2banh trước và sau đã chính xác tâm chưa
mk đo chụm trước xem có chuẩn từ 3 đến 5ly chưa

tuyen_haiduong

Tài xế O-H
theo như mình thì bảo chủ xe đánh đến xưởng có máy chỉnh độ chụm là biết ngay bệnh mà vì máy chỉnh cả 4 bánh có thiết bị cua nó chuẩn luôn cụ ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên