xe hay hết điện bình

Tranhoaison
Bình luận: 36Lượt xem: 6,298

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các cụ !

Em đang sửa con xe gặp con Dream việt đời đầu ,,,em nó hay bị yếu bình acquy lắm ...cứ chạy vài hôm là lại hết bình ...khách đã thay bình mới ,,sạc mới mà vẫn bị vậy ...hôm nay em sửa và đo dòng sạc của con này chỉ lên được 5v ...em đã thay cuộn đèn và thử thấy lên được chút ít 6v ...nhưng khi em đổi zắc 2 dây thì lên được 8v ...không biết liệu có ok không ..và em đang để xe để test thử vài ngày
Các cụ có cao kiến gì hơn cho em nó không ạ ....xe này khách đã sửa nhiều nơi ...bây giờ đến tay mình chẳng lẽ lại để họ đi nơi khác
các cụ tư vấn giúp em phát nhé
Thanks!

havuhoang

Tài xế O-H
bình 12 V , mà sạc có 6 v sao được bác.
[MERGETIME="1435145339"][/MERGETIME]
1/ bác đo ngay đầu ra bobin bao nhiêu volts? sau cục sạc đến bình acqui bao nhiêu volts?
2/ Nếu volt Ok thì bác đo tiếp bước sau:

chỉnh đồng hồ sang thang đo amprere (A) tháo cọc âm bình ra. đặt que đỏ vào cọc âm bình , dây đen đồng hồ vào dây đen tháo ra từ bình (dây âm) xem bao nhiêu mili ampre, dòng rò cho phép là 0.1ma (mili ampere) , lớn hơn là do chạm dây rò điện bình. kiểm tra lại dây!!!

Chúc cụ thành công!!!!
[MERGETIME="1435145345"][/MERGETIME]
1/ bác đo ngay đầu ra bobin bao nhiêu volts? sau cục sạc đến bình acqui bao nhiêu volts?

chỉnh đồng hồ sang thang đo amprere (A) tháo cọc âm bình ra. đặt que đỏ vào cọc âm bình , dây đen đồng hồ vào dây đen tháo ra từ bình (dây âm) xem bao nhiêu mili ampre, dòng rò cho phép là 0.1(mA) mili ampere , lớn hơn là do chạm dây rò điện bình. kiểm tra lại dây!!!

Chúc cụ thành công!!!!
[MERGETIME="1435145376"][/MERGETIME]

chỉnh đồng hồ sang thang đo amprere (A) tháo cọc âm bình ra. đặt que đỏ vào cọc âm bình , dây đen đồng hồ vào dây đen tháo ra từ bình (dây âm) xem bao nhiêu mili ampre, dòng rò cho phép là 0.1(Am) mili ampere , lớn hơn là do chạm dây rò điện bình. kiểm tra lại dây!!!

Chúc cụ thành công!!!!

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem có chạm chập ở đâu không.thay quận mới thì bác đi cho em 2dây tách rời lên thẳng chân xạc và dây đỏ từ xạc vào ắc quy cũng đi riêng ra,ko dùng dây cũ nữa.nếu có sẵn volăng thì thay lun cái mới loại chuẩn vào.

Sangtphcm

Tài xế O-H
Chào các cụ !

Em đang sửa con xe gặp con Dream việt đời đầu ,,,em nó hay bị yếu bình acquy lắm ...cứ chạy vài hôm là lại hết bình ...khách đã thay bình mới ,,sạc mới mà vẫn bị vậy ...hôm nay em sửa và đo dòng sạc của con này chỉ lên được 5v ...em đã thay cuộn đèn và thử thấy lên được chút ít 6v ...nhưng khi em đổi zắc 2 dây thì lên được 8v ...không biết liệu có ok không ..và em đang để xe để test thử vài ngày
Các cụ có cao kiến gì hơn cho em nó không ạ ....xe này khách đã sửa nhiều nơi ...bây giờ đến tay mình chẳng lẽ lại để họ đi nơi khác
các cụ tư vấn giúp em phát nhé
Thanks!
Cu phai ktra vo lang nua. Tui so chiec xe do bi luoc vo lang roi. No dem vo lang 6 cuon gan vao 2 dream 2 cuon den. Nen dong sac yeu lam. Tim cai vo lang 4 cuc 5 cham thay lai test thu
[MERGETIME="1435157816"][/MERGETIME]
Lap ko dung vo lang xe chay van duoc. Nhung dong sac yeu lam cu oi. Ktra xem vo lang do phai 4 cuc 5 cham ko. Neu 6 cuc 5 cham la cua xe wave mam lua 6 cuc roi.

Tranhoaison

Tài xế O-H
đã thay mới hết mà không sac dự thi cực sac thiếu mat rồi cau mất thêm cho cục sạc. khi thay cuoi den ban co cao lop nhua cua dau day khong vay
có cụ ạ ...những cái đó là sơ cấp nên em phải làm đầu tiên rồi
[MERGETIME="1435191261"][/MERGETIME]
Cu phai ktra vo lang nua. Tui so chiec xe do bi luoc vo lang roi. No dem vo lang 6 cuon gan vao 2 dream 2 cuon den. Nen dong sac yeu lam. Tim cai vo lang 4 cuc 5 cham thay lai test thu
Lap ko dung vo lang xe chay van duoc. Nhung dong sac yeu lam cu oi. Ktra xem vo lang do phai 4 cuc 5 cham ko. Neu 6 cuc 5 cham la cua xe wave mam lua 6 cuc roi.
Ý kiến của cụ là sâu nhất đấy cụ ạ ...vì các thứ kia em kiểm tra hết rồi ...sạc honda sịn ...dây từ nguồn đi lên câu riêng ,,cuộn mới ...nhưng em nó vẫn thế
Mà con này khách là thành viên của hội xe dream cũng đã sửa khắp nơi khắp chốn rồi cụ ạ ...đêr em lấy vô lăng của con dream tàu 2 cuộn nhà em sang xem sao..vì em này đang chạy rất ngon

Tranhoaison

Tài xế O-H
, mà sạc có 6 v sao được bác.
[MERGETIME="1435145339"][/MERGETIME]

chỉnh đồng hồ sang thang đo amprere (A) tháo cọc âm bình ra. đặt que đỏ vào cọc âm bình , dây đen đồng hồ vào dây đen tháo ra từ bình (dây âm) xem bao nhiêu mili ampre, dòng rò cho phép là 0.1ma (mili ampere) , lớn hơn là do chạm dây rò điện bình. kiểm tra lại dây!!!

Chúc cụ thành công!!!!
em đo chỉ được 6 đến 9 vol thôi cụ ợ ...và rm đo những con bình thường nó cũng vậy mà ...ga tolên là 9v
[MERGETIME="1435145376"][/MERGETIME][/quote]

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Bác đưa lên đến tối đa 9v là được ùi ! bác thử cả dòng xạc nữa là ok !Với đồng hồ có thang 2A bác chuyển đầu dây đo cho đúng nhé ! Bác tháo dây cầu chì ra một dây đen đòng hồ bác kẹp mat dây còn lại bác qẹt vào dây sạc.
Nếu kim vọt lên cao là dòng tốt bác yên tâm lắp thui!(Bác mà có đòng hồ điện thang 10a 20a thì tốt quá ạ!)
(không nói đến chạm chập bên ngoài bác nhé ,bác lên kiểm tra kỹ ạ!)
Xe dap teen

Sangtphcm

Tài xế O-H
Cụ sangtphcm ơi ...voo lăng vẫn loại 4 cục nam châm của nó cụ ạ ...nhưng em cứ thay thử cái khqác xem sao
Nếu vẫn ko dc. Cụ mua sạc lô gắn vào thử đi. Nếu dòng sạc ok. Kết luận cục sạc zin của cụ bị hư rồi. Điện áp chưa lên cao mà nó đã xả điện rồi. Cụ đo mobin bằng cách tháo sạc ra ngoài đó điện áp dây vàng bằng cách. Dùng dòng hồ than đó acv dây đỏ đồng hồ cắm vào dây vàng mobin. Dây đen đồng hồ vào mass sườn hoặc mass bó dây. Khi ta lên hết ga. Điện áp dây vàng tối thiểu là 90v. Kết luận mobin Tốt. Bỏ qua ktra tiếp sạc

Tranhoaison

Tài xế O-H

Nếu vẫn ko dc. Cụ mua sạc lô gắn vào thử đi. Nếu dòng sạc ok. Kết luận cục sạc zin của cụ bị hư rồi. Điện áp chưa lên cao mà nó đã xả điện rồi. Cụ đo mobin bằng cách tháo sạc ra ngoài đó điện áp dây vàng bằng cách. Dùng dòng hồ than đó acv dây đỏ đồng hồ cắm vào dây vàng mobin. Dây đen đồng hồ vào mass sườn hoặc mass bó dây. Khi ta lên hết ga. Điện áp dây vàng tối thiểu là 90v. Kết luận mobin Tốt. Bỏ qua ktra tiếp sạc
Em đã cho sạc lô vào từ hôm trước rồi cụ ạ ...và em cũng đã thay cuộn mới thì nó lên được đến 9v ...còn hôm trước ga lên cũng chỉt 6v ....sáng nay em cũng đã cho một vô lăng khác vào thử ..thấy điện vẫn lên như vậy thôi ...hiện em đang sạc lại ác quy và chạy thử vài ngyà xem nó có ok không đã

Sangtphcm

Tài xế O-H
Em đã cho sạc lô vào từ hôm trước rồi cụ ạ ...và em cũng đã thay cuộn mới thì nó lên được đến 9v ...còn hôm trước ga lên cũng chỉt 6v ....sáng nay em cũng đã cho một vô lăng khác vào thử ..thấy điện vẫn lên như vậy thôi ...hiện em đang sạc lại ác quy và chạy thử vài ngyà xem nó có ok không đã
Nếu đo dòng sạc bằng ampe chưa. Bình ắc qui để trên xe. Chuyển đồng hồ than do 2.5a. Tháo cầu chì ra, sợ dây đỏ ta có dc 2 đầu. 1que đồng vào 1 đầu dây đỏ. Que còn lại vào đầu dây đỏ còn lại. Ta nổ máy lên ga. Dòng ampe vào bình phải từ 1a đến 2a. Nếu thấp hơn 1a dòng sạc yếu. Nếu hơn 2a đi đường xa bình ắc quy sẽ phù. Nếu khi lên ga, đồng hồ đo cây kim chạy ngược thì ta hoán đổi 2que đồng hồ lại. Nhớ khi ta lên 1/3 tay ga đồng hồ phải len duoc 1a. Khi len het ga ko dc qua 2a.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi hiểu thế này có đúng không bác:
- Xe nguyên bản (Dream), dùng volang 2 cuộn; nếu lắp volang 6 cuộn (Wave) thì phát kém, nạp yếu.
- Xe nguyên bản (Wave), dùng volang 6 cuộn; nếu lắp volang 2 cuộn (Dream) thì sẽ nạp khỏe, hoặc quá khỏe
Bác giảng giải giúp tôi với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên