trục cam va cò của xe drem

tungvay
Bình luận: 18Lượt xem: 3,885

tungvay

Tài xế O-H
chào các cụ cho em hỏi em có làm mấy con xe drem xe làm xong máy nổ êm nhưng chạy nóng máy thì có tiếng gõ xupap chỉnh khoonng được em thay trục cam và cò khác thì ok .cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em trục cam và cò như thế nào thì chạy được như thế nào thì bị kêu vỏi ,

duongcoi

Tài xế O-H
Co mot kinh nghiem don gian nhat. Bac xoay truc cam vao dung thi ep [ piston len tu diem thuong...] chinh 2 co that chuan khe ho 0,05mm sau do xoay tiep truc cam vao cuoi thi hut kt khe ho co hut.lai xoay tiep vao cuoi thi thoat kt khe ho co thoat neu thay ca hai khe ho do van la 0,05 truc cam do tot. Neu khe ho 1trong 2 co >0,05mm truc cam do lap vao chan chan se keu. Than

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
em có ngu kiến là sau khi chỉnhcò như bác ở trên vừa nói đó mà vẫn ko được thì bác thử thay cho em đôi bi cam đi và mài lại trục cam cò.chú ý khi đi mài bảo người tai mài luôn cho cái vấu lồi của giảm áp trên đường xoai của gối cam đi

duongcoi

Tài xế O-H
em có ngu kiến là sau khi chỉnhcò như bác ở trên vừa nói đó mà vẫn ko được thì bác thử thay cho em đôi bi cam đi và mài lại trục cam cò.chú ý khi đi mài bảo người tai mài luôn cho cái vấu lồi của giảm áp trên đường xoai của gối cam đi
Bác thông cảm khi em nói ra điều này là không phải khinh những người thợ cơ khí đâu nhé.
Em chưa tìm được 1 người nào mài cam cò chuẩn theo ý mình được. Bác biết họ sản xuất trục cam trên những máy CNC chứ?

havuhoang

Tài xế O-H
Co mot kinh nghiem don gian nhat. Bac xoay truc cam vao dung thi ep [ piston len tu diem thuong...] chinh 2 co that chuan khe ho 0,05mm sau do xoay tiep truc cam vao cuoi thi hut kt khe ho co hut.lai xoay tiep vao cuoi thi thoat kt khe ho co thoat neu thay ca hai khe ho do van la 0,05 truc cam do tot. Neu khe ho 1trong 2 co >0,05mm truc cam do lap vao chan chan se keu. Than
lần sau nhắn tin có dấu bác ơi

cuncontiti

Tài xế O-H
Bác thông cảm khi em nói ra điều này là không phải khinh những người thợ cơ khí đâu nhé.
Em chưa tìm được 1 người nào mài cam cò chuẩn theo ý mình được. Bác biết họ sản xuất trục cam trên những máy CNC chứ?

Bác ạ ! họ có sản xuất theo công nghệ gì thì đã có kcs kiểm nghiệm và cho ra hàn loạt ạ! Quan trọng là người sửa nó chuẩn đoán và sửa chữa như thế nào thui ạ!

Xe dap teen

Tranhoaison

Tài xế O-H
Cụ nói thế ...theo cụ thì mài như nào mới là chuẩn theo ý của cụ ...ở trên em hiọ mài phát chuẩn như zin luôn ..giá chỉ 30k thôi ...vè lắp im phăng phắc

Tranhoaison

Tài xế O-H
chào các cụ cho em hỏi em có làm mấy con xe drem xe làm xong máy nổ êm nhưng chạy nóng máy thì có tiếng gõ xupap chỉnh khoonng được em thay trục cam và cò khác thì ok .cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em trục cam và cò như thế nào thì chạy được như thế nào thì bị kêu vỏi ,
Trên mặt trục cam và cò nó đã có vệt xước ..chỗ cao chõ thấp ...khi cụ quay dấu T để chỉnh thì có thể nó đang tì vào phần lõm hoặc phần lồi lên ...bởi vậy chỉ cần nhích qua một chút là nó đã bị sai phần bề mặt tiếp xúc giữa trục cam và cò ...bởi vậy cụ cứ chỉnh xong chạy lúc nó lại zo ra và lại kêu như thường
Nếu là xe sịn cụ cứ đi mài lại cho rẻ ..mỗi lần mài chạy cả năm trời .

tungvay

Tài xế O-H
minh biết là mài lại thì có thể chạy tốt ý mình là làm sao khi tháo máy có nhìn vào trục cam có thể nhan biết là nó kêu đặc biệt là nó chỉ kêu khi máy nóng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hình như là có một vài cái cam mẫu để lựa chọn kiểu mài. Sau đó cho mái mài cam, nó sẽ mài theo đúng cái dưỡng kia. Vấn đề là chọn dưỡng nào, và thay đổi đặc tính ra sao. Không có thì mài tay, mất nhiều thời gian lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên