Transit máy xăng 2.0 đời 2000 cần các cụ giúp ạ.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 8Lượt xem: 1,494

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Xưởng em mới nhận em nó vào làm trong tình trạng quạt gió két nước không chạy, điều hòa không chạy. Em mò mẫm cả buổi chiều với cầu chì và relay ngặt một nỗi nắp bảng cầu chì không có sơ đồ mạch điện cũng không nốt. Loay hoay đến 2 cái cảm biến nhiệt độ nước ngay cổ nước phía dưới họng bướm ga thế là cái cảm biến nằm phía trong gẫy do tuổi thọ cao nhựa lão hóa chưa kịp rút giắc điện em nó đã đi đời. giờ đề máy không nổ luôn. gọi hỏi mấy cửa hàng quen bán phụ tùng ở chợ trời không cửa hàng nào có. Em lên đây hỏi cụ nào có để lại cho em 1 cái (hàng cũ cũng được ạ). Với các cụ đi qua có sơ đồ mạch điện điều hòa và quạt gió két nước của em nó thì cho nhà em xin với ạ.

antrungan

Tài xế O-H
dưới đó mà ko có thì bác đem mẫu lên chợ giời thôi , còn điều hòa bác phải kiểm tra ga trước đã chứ rùi mới làm phần khác được

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
dưới đó mà ko có thì bác đem mẫu lên chợ giời thôi , còn điều hòa bác phải kiểm tra ga trước đã chứ rùi mới làm phần khác được
Em kiểm tra ga rồi cụ ạ. hiện tại là mất điện hệ thống điều hòa và quạt gió két nước. Nóng lên nước không chạy. bật điều hòa quạt và lốc không chạy luôn, ga còn gần như đủ.

trungauto

Tài xế O-H
Cảm biến hư thì bác giả tín hiệu rồi thữ xem sao? Cảm biến nước hư thì đề khó nổ thôi chứ ko thể ko nổ. Còn quạt ko chạy thì tốt nhất có sơ đồ rồi dò là được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên