Vô lăng tháo không ra!

cuncontiti
Bình luận: 29Lượt xem: 7,240

NhatHung

Tài xế O-H
Nếu con Dream này Bát đề ngược và có vam 3 chân thì vẫn ra đc. Wave s110 vô lăng còn chuối hơn nhưng e vẫn cho ra nhẹ nhàng.

NhatHung

Tài xế O-H
Mong bác chia sẻ ạh
Vam này mình tự chế cũng đc mà. Wave s110 vô lăng có 6 con ốc hoa khế, mình tháo ra 3 con (tất nhiên là cách 1 con tháo 1 con để tạo hình tam giác nhé). lấy 3 con ốc chống yếm của xe dream để bắt vam vào 3 cái chân gen mà mìnhvu7a2 tháo ra ấy. ko cần chặt nhưng phải cân tay nhé, sau đó thì bắn ốc như tháo vô lăng binh thường ấy. nhưng mà thường thì ko bắn đc vì nó chắc lắm, em phải vừa vặn vừa lấy búa giêm giêm ở đầu vam.
nếu cụ chưa hình dung ra cái vam thì cho e cái nick FB hoặc Zalo mai e gửi ảnh cái vam cho.
[MERGETIME="1435248020"][/MERGETIME]
Kéo không ra thì đóng vô , phải đóng thật dứt khoát hai ba cái nó sẽ lỏng.
Cụ gặp Wave s110 thì có kê gỗ, dùng búa tạ đóng từ sáng đến tối cũng chỉ cong tay biên thôi chứ ko ra đc.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Cụ kê một con ốc nữa vào đầu tay bắt vô lăng sau dùng vam 3 càng ...vùa vam vừa gõ ...cụ cứ bắn đến chỗ nó căng nhất ...song để nguyên và gõ ..
Nếu không được thì cụ vẫn để nguyên như thế và khò lửa rồi gõ nhưng mà nhẹ nhàng thôi
[MERGETIME="1435283146"][/MERGETIME]
Nếu con Dream này Bát đề ngược và có vam 3 chân thì vẫn ra đc. Wave s110 vô lăng còn chuối hơn nhưng e vẫn cho ra nhẹ nhàng.
Cụ ơi ...nếu bát đề ngược bắn 3 con ốc bát đề ra rồi cho vam yavào bắn thì được ...nhưng nếu bát đề xuôi thì khó
[MERGETIME="1435283333"][/MERGETIME]
Cụ ơi ...nếu bát đề ngược bắn 3 con ốc bát đề ra rồi cho vam yavào bắn thì được ...nhưng nếu bát đề xuôi thì khó
Vam này mình tự chế cũng đc mà. Wave s110 vô lăng có 6 con ốc hoa khế, mình tháo ra 3 con (tất nhiên là cách 1 con tháo 1 con để tạo hình tam giác nhé). lấy 3 con ốc chống yếm của xe dream để bắt vam vào 3 cái chân gen mà mìnhvu7a2 tháo ra ấy. ko cần chặt nhưng phải cân tay nhé, sau đó thì bắn ốc như tháo vô lăng binh thường ấy. nhưng mà thường thì ko bắn đc vì nó chắc lắm, em phải vừa vặn vừa lấy búa giêm giêm ở đầu vam.
nếu cụ chưa hình dung ra cái vam thì cho e cái nick FB hoặc Zalo mai e gửi ảnh cái vam cho.
[MERGETIME="1435248020"][/MERGETIME]

Cụ gặp Wave s110 thì có kê gỗ, dùng búa tạ đóng từ sáng đến tối cũng chỉ cong tay biên thôi chứ ko ra đc.
Bác NhatHung cho anh em xin nik facebook để anh em làm quen học hỏi nhé ...

NhatHung

Tài xế O-H
Cụ kê một con ốc nữa vào đầu tay bắt vô lăng sau dùng vam 3 càng ...vùa vam vừa gõ ...cụ cứ bắn đến chỗ nó căng nhất ...song để nguyên và gõ ..
Nếu không được thì cụ vẫn để nguyên như thế và khò lửa rồi gõ nhưng mà nhẹ nhàng thôi
[MERGETIME="1435283146"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1435283333"][/MERGETIME]

Bác NhatHung cho anh em xin nik facebook để anh em làm quen học hỏi nhé ...
Vâng, gặp bát đề xuôi mà vô lăng chuối quá thì em phải ra hàn hơi cắt vô lăng ạ. nhưng may mắn là e chưa bị con nào, hì.
FB của em cụ tìm theo sdt 0944439333 nhé

cuncontiti

Tài xế O-H

Dạ dòng dream thường là bát xuôi ạ ! Hum nay cháu khoan cavet cũng không ra !cáu quá cháu cho nó mồi lửa đỏ rực cả phần ôm trục cơ híc tháo gãy cả một chân vam ba càng mà nó vẫn cứ trơ ra ! các bác có cao kiến gì thông cho cháu cái !

NhatHung

Tài xế O-H
Dạ dòng dream thường là bát xuôi ạ ! Hum nay cháu khoan cavet cũng không ra !cáu quá cháu cho nó mồi lửa đỏ rực cả phần ôm trục cơ híc tháo gãy cả một chân vam ba càng mà nó vẫn cứ trơ ra ! các bác có cao kiến gì thông cho cháu cái !
Vam 3 càng ko ra đc mà, phải có vam 3 chân cơ.

cuncontiti

Tài xế O-H
:(:( vam ba chân bắt vào điểm nào được ạ bác!
[MERGETIME="1435325293"][/MERGETIME]
:) mà bác nói chế cái vam ba chân theo cháu các bác mua cái vam bô năng của dòng yamaha là dùng được ạ (Ba chân mà rất khỏe )

NhatHung

Tài xế O-H
uh nhỉ, con nảy bát đề xuôi mà, hix. đối với con này chắc chỉ còn cách ra thợ hàn hơi để cắt vô lăng và thay cái vô lăng khác thui :D

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Xe chỉ hỏng bát đề tự nhiên phá cả bô năng có hợp lý không bác nhỉ!
Nếu bí quá cháu lại cho nó thành sắt vụn các bác nhỉ:D:D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên