Santafe 2010 lâu lạnh và không điều

tringuyen
Bình luận: 24Lượt xem: 1,836

tringuyen

Tài xế O-H
Chào các bác e làm lạnh còn kém nên đăng lên nhờ giúp đỡ, E đang làm con satafe 2010 bị hiện tượng nổ máy lên bật AC thì lâu lắm mới lạnh (khoảng 3-5p) và lạnh ko điều ở 2 bên cửa gió tài và bên phụ, bên tài thì cửa gió sát kính thì lạnh yếu nhất, còn 2 cửa gió bên phụ thì lạnh bình thường, nếu để nhiệt độ thấp (low) thì mới có cảm giác lạnh bên tài, còn nếu để 22-23 độ thì bên tài hơi hơi lạnh, bên phụ thì ok, e tưởng thiếu ga nên châm vào tí cũng ko khá hơn mấy, và cũng tiến hành vệ sinh dàn lạnh trong, ktra thử xì các đường ống, lắp lại sạc ga mới nạp vào 800g ga lạnh kết quả là chỉ khá hơn thôi chứ ko hết bệnh, áp thấp khoảng 40, áp cao khoảng 180-190. Xin nhờ các bác giúp đỡ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào các bác e làm lạnh còn kém nên đăng lên nhờ giúp đỡ, E đang làm con satafe 2010 bị hiện tượng nổ máy lên bật AC thì lâu lắm mới lạnh (khoảng 3-5p) và lạnh ko điều ở 2 bên cửa gió tài và bên phụ, bên tài thì cửa gió sát kính thì lạnh yếu nhất, còn 2 cửa gió bên phụ thì lạnh bình thường, nếu để nhiệt độ thấp (low) thì mới có cảm giác lạnh bên tài, còn nếu để 22-23 độ thì bên tài hơi hơi lạnh, bên phụ thì ok, e tưởng thiếu ga nên châm vào tí cũng ko khá hơn mấy, và cũng tiến hành vệ sinh dàn lạnh trong, ktra thử xì các đường ống, lắp lại sạc ga mới nạp vào 800g ga lạnh kết quả là chỉ khá hơn thôi chứ ko hết bệnh, áp thấp khoảng 40, áp cao khoảng 180-190. Xin nhờ các bác giúp đỡ
Loại này có điều khiển nhiệt độ hai vùng độc lập không bác?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
giờ em mới nghe tới loại này bác giúp cho em hiểu về loại này với.
nói chung nó điều khiển bên trái và phải có thể nhiệt độ khác nhau. em cũng chưa rõ hêt nên không thể nói rõ cho bác hiểu sâu được. để giành cho các bác cao thủ chém thôi. hoặc bác lập top bàn về vấn đề này đi.

tringuyen

Tài xế O-H
Bạn đã kiểm tra xem lốc lạnh chưa lốc yếu nó cũng ít lạnh kiểm tra quạt làm mát xem thế nào giải nhiệt có OK không
bác có cách nào ktra lốc ko vậy, e ko rành lắm[DOUBLEPOST=1435475524,1435475446][/DOUBLEPOST]
cụ kiểm tra cựa gio đi em dinh em nó một lần rồi.
ý bác nói là cái motor cửa gió khi mình chỉnh nhiệt độ hả, e thấy nó hoạt động binh2 thường khi chỉnh

thanhco1983

Tài xế O-H
2 vu
nói chung nó điều khiển bên trái và phải có thể nhiệt độ khác nhau. em cũng chưa rõ hêt nên không thể nói rõ cho bác hiểu sâu được. để giành cho các bác cao thủ chém thôi. hoặc bác lập top bàn về vấn đề này đi.[/quot

2 vùng độc lập thường có ở xe 7 chỗ, xe Suv, xe sedan hạng sang.
Là điều khiển được khu vực khoang lái và khoang hành khách (ghế sau)
Ví dụ như santafe một số dòng có, Lexus 750 có, Innova thì lại không có.

thanhco1983

Tài xế O-H
Thì nó cũng như em nói thôi.
Do ngôn từ thôi mà. Có nơi thì gọi là 2 vùng (bên tài, bên phụ) rồi 3 vùng, 4 vùng (cả tài - phụ - trước - sau) Ở ghế nào cũng có thể chỉnh nhiệt độ theo ý muốn của người ngồi ghế đó.

khongsaurang

Tài xế O-H
bác kiểm tra lốc điều hòa xem có bị làm sao không,sau đó cắm đồng hồ vào đo xem gas và áp xem sao. thiếu hoặc thừa gas đều làm mát kém bác à.em cũng chỉ mới biết đến đó bác tham khảo nhé.

tringuyen

Tài xế O-H
bác kiểm tra lốc điều hòa xem có bị làm sao không,sau đó cắm đồng hồ vào đo xem gas và áp xem sao. thiếu hoặc thừa gas đều làm mát kém bác à.em cũng chỉ mới biết đến đó bác tham khảo nhé.
thông thường nếu lốc ok thì khi lên ga thì bên áp cao và bên thấp nó lên xuống như thế nào là ok vậy bác, thanks

hathele

Tài xế O-H
Bác thử xả hết ga ra xả cả dầu nhé rồi nạp lại vào xem thế nào. Nếu không được thì bác cắm máy vào xem lại con mô tơ điều khiển cửa gió xem sao em cũng gặp 2 trường hợp mô tơ cửa gió bị kẹt không phải chỉ có con chia cửa gió mà cả con gió nóng gió lạnh nữa xem thế nào

ACACAC

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại hệ thống moteur của các cửa gió ,trong và ngoài , nóng và lạnh

tuananh08

Tài xế O-H
Theo em bên phu đẵ ok rồi thì lôc ko vấn đề mà do lưu lượng gió ko đủ.đừơng ống hở ,khí nóng lot sang, quạt quay yếu hay đơn giãn la tắc lọc gió.

Genesis__coupe

Tài xế O-H
không thấy cụ nói xe 2 giàn hay 1 giàn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên