Bảng vàng "Giáo sư dịch thuật" kỳ 2

enestobeer
Bình luận: 5Lượt xem: 1,343

enestobeer

Tài xế O-H
BẢNG VÀNG GIÁO SƯ DỊCH THUẬT KỲ 2

Kính thưa toàn thể bà coan !
Đầu tiên nhà cháu xin nhận lỗi về việc chậm trễ thông báo kết quả của kỳ 2. Hôm nay, xin được trình diện để mong nhận sự "phê phán" của toàn dân. Các cụ cứ "phê phán tự nhiên" nhé còn nhà cháu vẫn phải làm trách nhiệm thôi.

Thưa bà coan ! Trong kỳ số 2 Hội đồng đã nhận được 132 bài dịch trên tổng số 157 thành viên đăng ký "ôm chiếu, xách lều". Qua một thời gian chấm điểm chật vật thì Hội đồng giám khảo đã chọn ra được một gương mặt ưu tú "Giáo sư" để gắn lên "Bảng vàng kỳ 2". Chọn ra đươc 5 nhân vật danh hiệu Tiến sĩ. Và những thành viên còn lại sẽ được hỗ trợ "xăng xe" để "dùi kinh mài sử" cho kỳ tiếp theo.

XIN THAY MẶT HỘI ĐỒNG BỐ CÁO: GIÁO SƯ KỲ NÀY LÀ CỤ: @ptlong đến từ Phú Yên, hiện đang sống tại TP. Buôn Ma Thuột, đang làm ở một cty Thủy Điện.

Năm tiến sĩ kỳ 2 là:

Cụ @nguyentuan_me
Cụ @tranquynhnd
Cụ @24.july
Cụ @svdongluc
Cụ @bngoctuan11
Chúc mừng các cụ nhé.

Tải bài dịch tiêu biểu của cụ @ptlong bên dưới nhé các cụ.

phanvancuoc

Tài xế O-H
ban giám khảo công bố như thế này thì em nghĩ 5 nhân vật được gắn cái mát tiến sĩ sẽ bỏ cuộc,vì ko biết mới học hỏi chứ nếu biết rồi thì người ta học hỏi và cố gắn để làm gì?mọi sự cố gắn của họ lại được công khai như thế thì lòng tự trọng của họ tăng lên đáng kể,và lần sau họ sẽ từ bỏ chứ ko ai tự đưa mặt ra cho mọi người tạc nước cả.
có gì ban giám khảo xem xét và có cách làm hay hơn cách này?

enestobeer

Tài xế O-H
ban giám khảo công bố như thế này thì em nghĩ 5 nhân vật được gắn cái mát tiến sĩ sẽ bỏ cuộc,vì ko biết mới học hỏi chứ nếu biết rồi thì người ta học hỏi và cố gắn để làm gì?mọi sự cố gắn của họ lại được công khai như thế thì lòng tự trọng của họ tăng lên đáng kể,và lần sau họ sẽ từ bỏ chứ ko ai tự đưa mặt ra cho mọi người tạc nước cả.
có gì ban giám khảo xem xét và có cách làm hay hơn cách này?

Bẩm cụ !

Đầu tiên cám ơn cụ đã có những lời góp ý chân thành, em xin có một vài lời như sau:

1. O-H là một diễn đàn chia sẻ tài liệu - kinh nghiệm - giao lưu học hỏi

2. Mọi thành viên tham gia ở diễn đàn, sẽ phải gạt cái tôi của mình để ngày càng cố gắng, Kỳ 1 cụ @nguyentuan_me được ghi danh ở "BẢNG VÀNG" nhưng kỳ này thì cụ @ptlong lại soán ngôi. Chúng ta đang tạo ra một cuộc thi tài năng thực sự. Mỗi thành viên cố gắng, sẽ được ghi danh ở "BẢNG VÀNG" và đó là phần thưởng cũng nhưu sự đánh giá về năng lực của mỗi bản thân.

3. Mọi thành viên dám đăng ký ở đây sẽ dám đối mặt với mọi thách thức đặt ra, đó là bản tính của một người kỹ thuật, luôn đương đầu với mọi thử thách, đó chính là sự CAN ĐẢM. (ở đây chỉ là một điều rất nhỏ).

4. Cụ @phanvancuoc nhớ là 5 vị TIẾN SĨ trên đã vượt qua 130 thí sinh khác để được ghi danh ở trên.

5. DIỄN ĐÀN OTO-HUI LÀ NƠI MÀ MỌI NGƯỜI ĐẾN ĐỂ HỌC HỎI VÀ NÂNG CAO KIẾN THỨC CỦA MÌNH.

Nhà cháu xin "to gan" phát biểu mong các cụ ném gạch ít thôi.

canhoto

Tài xế O-H
Em thì chả mong gì có cơ hội ghi danh bảng vàng. Tiếng a là một điểm yếu mà e đã cố rất nhiều nhưng vẫn về mo. Em tham gia topic để mong có chút động lực xóa mù thôi các cụ ah!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên