nhờ các bác tư vấn dùm e điều hòa cá mập

duytung1988
Bình luận: 32Lượt xem: 3,191

duytung1988

Tài xế O-H
xe bảo dương hệ thống điều hòa thay van giãn nở dàn lạnh truoc ...thay phin lọc ,,và thay lốc bãi và vệ sinh bảo dưỡng toàn bộ hệ thống điều hòa nhưng khi lắp lên thì ko có mát ở cả giàn lạnh trước và giàn lạnh sau..áp cao áp là toàn từ 200 đến 250 ,,và áp bên thấp áp là 2,5 psi bác nào tư vấn e với xem có cách nào giải quyết ko ...quạt làm mát giàn nóng thì chạy khỏe ạ

duytung1988

Tài xế O-H
Ga và dầu cụ cho vào bao nhiêu?
ga e mới cho 6 lạng dầu e mới cho gần 1 nắp nhựa cái nắp chụp của xịt chế ấy
[MERGETIME="1435765291"][/MERGETIME]
Mập đầu lợn hay mập đời cũ hả bác
đời cũ chạy chế ko phải mập đâu lợn đâu\
[MERGETIME="1435765434"][/MERGETIME]
Mập đầu lợn hay mập đời cũ hả bác

antrungan

Tài xế O-H
Bác lên cho thêm dầu vào hệ thống đi. Bảo dương. Toàn bộ phải đổ thêm gần 300ml đấy. Bệnh của xe khi vào xưởng là gì bác

DaoKhoBau

Tài xế O-H

gas và dầu cụ cho chưa đủ cụ nên kiểm tra lại chế độ giải nhiệt vì áp cao!

antrungan

Tài xế O-H
theo bác ta chế thêm quạt nữa vào chỗ nào của dàn nóng đây, cá mập dàn nóng 1 quạt có vành to bằng dàn rồi , mặt dưới gió ra có ốp dẫn hướng gió ra , theo bác thì chế quạt vào đâu

hungem

Tài xế O-H
1- Bạn kiểm tra lại châm dầu như vậy là thiếu ấy
2- Bạn kiểm tra giàn nóng như thế nào nhé
3- Bạn sờ vào đường ống bên cao áp ngay tại giàn lạnh cảm nhận có nóng quá không nhé,nếu nóng quá nguyên nhân có thể do nhiệt độ động cơ cao,giàn nóng giải nhiệt không tốt,nên hạn chế độ lạnh
4- Bạn đo nhiệt độ cửa gió giàn trước khi nạp 6 lạng là bao nhiêu độ?
5- Xem lại lượng ga nạp bị thiếu nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Gaz 0,6kg là thiếu đó bác. Con này tầm 1 kg

Cai banh xe

cá mập giàn nóng hai quạt to tướng bác nhé. có hai hộp khiển quạt riêng luôn nhé.
Cái bác nói là của xe 2005 về sau rồi. Còn các bác ấy đang bàn về xe đời trước đó. Xe này có 2 loại, 1 loại 1 quạt, một loại 2 quạt; cả 2 loại này thì giàn nóng đều "nằm" chứ không "đứng" như két nước

ccq1217

Tài xế O-H
Bác có hút chân không hết chưa trong quá trình nạp dầu lạnh thì nó có không khí vào không. Bác dùng đồng hồ đo áp suất đo trong một thời gian rồi kiểm tra lại áp suất có thay đổi không. Kiểm tra khi lắp vào nó có rò rỉ ở đâu​

Cai banh xe

em chẳng biết cái đầu lơn với cái đàu búa, cá mập cụ thể là xe củ hay mới. có lẽ phải nói đến xe xăng hay dầu động cơ KD hay TR...
Cái xe mà các bác hay gọi là lợn đó, là xe có từ năm 2005. Còn các xe phom cũ, nó có từ năm 1989 đến 2005. Trong tất cả các xe Toyota Hiace, kể từ khi ra đời, cùng 1 thân xe đều có thể lắp nhiều loại máy xăng và nhiều loại máy dầu khác nhau. Tôi đã từng sửa Hiace 2 cầu nữa. Nhìn chung, bọn này cấu hình rất đa dạng

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái xe mà các bác hay gọi là lợn đó, là xe có từ năm 2005. Còn các xe phom cũ, nó có từ năm 1989 đến 2005. Trong tất cả các xe Toyota Hiace, kể từ khi ra đời, cùng 1 thân xe đều có thể lắp nhiều loại máy xăng và nhiều loại máy dầu khác nhau. Tôi đã từng sửa Hiace 2 cầu nữa. Nhìn chung, bọn này cấu hình rất đa dạng
thế là xe đang nói đây là xe 2005 về sau rồi. như vậy xe này dùng 2 quạt làm mát. và dàn nóng là loại đứng nằm trước két nước chính chứ cụ. sao cụ nói nó đề là loại dàn nóng nằm cả 2 loại xe vậy?

Cai banh xe

thế là xe đang nói đây là xe 2005 về sau rồi. như vậy xe này dùng 2 quạt làm mát. và dàn nóng là loại đứng nằm trước két nước chính chứ cụ. sao cụ nói nó đề là loại dàn nóng nằm cả 2 loại xe vậy?
Trong các xe Hiace, trước năm 2005, riêng về giàn nóng có 2 loại, đều đặt nằm cả: 1 loại có 1 quạt (đời sau) và 1 loại có 2 quạt (đời trước)
Trong bài này, bác chủ có nói rõ là xe đời cũ, chạy chế hòa khí mà

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Trong các xe Hiace, trước năm 2005, riêng về giàn nóng có 2 loại, đều đặt nằm cả: 1 loại có 1 quạt (đời sau) và 1 loại có 2 quạt (đời trước)
Trong bài này, bác chủ có nói rõ là xe đời cũ, chạy chế hòa khí mà
vâng. đã thấy câu phía dưới của bác chủ nói xe chạy chế hòa khí rồi. nếu lúc đầu bác ấy nói rõ thì đỡ mất công rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên