động cơ diezel yếu máy ở tốc độ cao

TruongDzng
Bình luận: 16Lượt xem: 1,211

TruongDzng

Tài xế O-H
mấy cụ cho em hỏi cái động cơ diezel chạy ở garanti thì công suất động cơ bình thường, nhưng khi lên ga thì máy có cảm giác lịm máy, máy không bốc, khói nhiều, em có kiểm tra bình lọc với cái đường ống dẫn vẫn bình thường, em kiểm tra luôn béc phun, áp suất phun tốt. Động cơ của em dùng con bơm cao áp loại PE. Mấy cụ tư vấn giúp em với

quanglongck

Tài xế O-H
mấy cụ cho em hỏi cái động cơ diezel chạy ở garanti thì công suất động cơ bình thường, nhưng khi lên ga thì máy có cảm giác lịm máy, máy không bốc, khói nhiều, em có kiểm tra bình lọc với cái đường ống dẫn vẫn bình thường, em kiểm tra luôn béc phun, áp suất phun tốt. Động cơ của em dùng con bơm cao áp loại PE. Mấy cụ tư vấn giúp em với
Bạn kiểm tra áp suất buồng đốt chưa, cái nữa là xe bạn mới hay cũ, bơm cao áp cân chỉnh như thế nào, Turbo tốt không, xe có turbo bị hỏng công suất kém lắm

ngoctuan2309

Tài xế O-H
Bác tháo 4 béc ra vệ sinh rồi thử xem có phun sương ko. Béc ok thì lắc bơm thử xem.
[MERGETIME="1435935221"][/MERGETIME]
Bác tháo ốc dầu vào bơm xem có cái lọc nhỏ xíu ở đó ko. Nếu có thì vệ sinh nó luôn
[MERGETIME="1435935259"][/MERGETIME]
Bác tháo ốc dầu vào bơm xem có cái lọc nhỏ xíu ở đó ko. Nếu có thì vệ sinh nó luôn
[MERGETIME="1435935263"][/MERGETIME]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có nhiều thứ liên quan đến việc này:
- Áp suất buồng đốt
- Áp suất mở vòi phun (bác đã kiểm, nhưng thấy nói cách kiểm, giá trị đo được)
- Loại vòi phun
- Tình trạng phun
- Điểm phun
- Lượng phun của bơm
....

TruongDzng

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra áp suất buồng đốt chưa, cái nữa là xe bạn mới hay cũ, bơm cao áp cân chỉnh như thế nào, Turbo tốt không, xe có turbo bị hỏng công suất kém lắm
cảm ơn bác, để em xem kiểm tra lại bơm
[MERGETIME="1436006129"][/MERGETIME]
Bạn bảo dưỡng thay hết lọc NL. lọc dầu động cơ chưa? Kiểm tra lọc Gió, bẩn quá thì thay nó đi. Nhớ thay dầu động cơ đúng kỳ.
Lọc của em toàn lọc mới thay cả, em mở cả lọc gió ra mà vẫn có triệu chứng đó, em nghĩ nó không phải ở bô-e đâu
[MERGETIME="1436006135"][/MERGETIME]
Bạn bảo dưỡng thay hết lọc NL. lọc dầu động cơ chưa? Kiểm tra lọc Gió, bẩn quá thì thay nó đi. Nhớ thay dầu động cơ đúng kỳ.
Lọc của em toàn lọc mới thay cả, em mở cả lọc gió ra mà vẫn có triệu chứng đó, em nghĩ nó không phải ở bô-e đâu
[MERGETIME="1436006153"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1436006278"][/MERGETIME]
Lọc của em toàn lọc mới thấy cả, em mở cả lọc gió ra mà vẫn có triệu chứng đó, em nghĩ nó không phải ở bộ-e đâu
em ngỉ xe đang bbij thiếu dầu cung cấp cho xe lúc ga konws đó bác
em cũng nghĩ như bác, cơ mà vẫn chưa biết bệnh của ẻm

quanghop6789

Tài xế O-H
xe bác bị thiếu nhiên liệu rồi,xe không đạt vòng tua,khói đen đi kèm giật máy khi ga cao,bác kiểm tra súc rửa đường nhiên liệu,thay hết lọc nhiên liệu,cuối cùng nhớ kiểm tra lọc lưới trước bơm cao áp nó nằm ở ngay con ốc bắt đường dầu vào bơm nhé,chúc xe bác mau khỏi bệnh.

vietduy234

Tài xế O-H
Máy yếu kèm khói đen thì phải nói là thừa nhiên liệu chứ nhưng nhiên liệu không được đốt hết sinh ra muội than nên đen. Đầu tiên bác thay cái loc đi tiếp theo đo ap buồng đốt nếu ok bác mang bơm bà kim đi cân
Lại là ok thôi chuc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên