Lead 2010 đèn mil báo sáng

Tranhoaison
Bình luận: 28Lượt xem: 3,569

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các cụ !

Hôm nay em đang gặp một con Lead nó báo sáng ở đèn mil các cụ ạ
Cụ thể như sau : Xe cứ chạy khoảng tốc độ 40km/h là đèn mil bắt đầu sáng ,,,nhựng không nháy lỗi mà nó sáng một lúc rồi lại tự tắt ..lúc nó sáng đèn tăng ga nó khựng lại một cái rồi mới chạy ....chạy vẫn bôc như thường ..tắt máy đi đề lại vẫn dễ nổ bình thường ..và tăng ga lên ns lại như thế ....
Các cụ khám bệnh cho em nó hộ em phát !

duonganh11101

Tài xế O-H
Con này do lỏng gjắc điện hoặc dây điện cảm biến nào đó bị chạm mass khung hoặc do mass bị chập chờn khj xe chạy do xóc và rung xe nên lúc được lúc ko.cụ kiểm tra xem 2 đầu bắt acquy,cầu chì có bị oxy hóa ko,ốc bắt gjắc mass phía bên phải sườn xe, kiểm tra dây rợ sem có chạm mass ko,các jắc điện có chặt ko nhé

Tranhoaison

Tài xế O-H
Con này do lỏng gjắc điện hoặc dây điện cảm biến nào đó bị chạm mass khung hoặc do mass bị chập chờn khj xe chạy do xóc và rung xe nên lúc được lúc ko.cụ kiểm tra xem 2 đầu bắt acquy,cầu chì có bị oxy hóa ko,ốc bắt gjắc mass phía bên phải sườn xe, kiểm tra dây rợ sem có chạm mass ko,các jắc điện có chặt ko nhé
Cụ ơi cứ ga lên tầm đúng 40 là bị cụ ạ ....lúc bị máy nổ hụt hụt phát ...nếu giữ nguyên ga nó nổ lụp bụp và sáng liên tục ...qua chỗ đó nó không bị ...em đã dựng chân chống giữa và kê thử cái tua vít vào gần hành trình của trụ ga làm cữ ...và cứ vặn ga đến cữ đó là bị

duonganh11101

Tài xế O-H
Thế cụ để tầm ga đấy cho đèn sáng rồi có thấy đèn báo lỗj bao nhiêu không.cụ thử ko nổ máy rồj vặn tay ga thay đổj liên tục sem có báo lỗj không.nếu muốn kiểm tra cảm biến vị trí bướm ga cụ làm như sau: để tay ga ở tầm mà đèn mil ság cụ đo điện áp đỉnh chân tín hiệu cảm biến tp là dây màu trắng sọc đỏ ở gjắc 5p ở bộ chế ,nếu ko nằm trong khoảng từ 0.5 đến 4.5v thì lỗj là ở cảm biến tp

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chắc là ok rồj.cụ nổ máy thì nó rung xe nên giắc điện chập chờn.thế cụ có chêm cho nó một haj sợj dây đồng không
Không cụ ạ ...nhưnmg em đang khó hiểu tại sao đúng ở chỗ đó nó mơúi bị nhỉ ,,lúc nó bị giữ ga nó bị liên tục ...tăng ga qua nó cái lại bình thường ....vẫn phải chờ phản hồi từ khách hàng đã cụ ạ

duonganh11101

Tài xế O-H
Thế cụ bật khóa ko nổ máy rồi vặn tay ga nó có bị ko.hay là nổ máy tại chỗ nó có bị không.rồi cụ có đọc mã lỗj lưu trữ của nó không.làm xong cụ có xóa mã lỗj đi không

thanhson1

Tài xế O-H
DAU  DE DOC DEN CHECK.png

Bạn đấu chân Br với G/Bl là đọc được thôi.

duonganh11101

Tài xế O-H
Đôi khi các giắc điện tiếp xúc kém thì đèn mil báo lỗi nhưng là lỗi không nằm trong hệ thống.
giắc điện tiếp xúc kém tức là ở giắc điện sẽ có điện trở dẫn đến thay đổi phân bố điện áp trong mạch.các tín hiệu điện áp mà các cảm biến gửi về ecm ngòaj khoảng cho phép thì ecm sẽ báo lỗj thôi

hainam1

Tài xế O-H

Tranhoaison

Tài xế O-H
Thế cụ bật khóa ko nổ máy rồi vặn tay ga nó có bị ko.hay là nổ máy tại chỗ nó có bị không.rồi cụ có đọc mã lỗj lưu trữ của nó không.làm xong cụ có xóa mã lỗj đi không
Nổ máy tại chỗ ...dựng chân chống lên và ga nó vẫn bị bác ạ ...vẫn tầm ga đó ....Nếu là lỗi lưu trữ trong ecm thì cứ đi nó sẽ báo ...nhưng đây chỉ đúng tầm ga đó nó nháy nháy rồi tắt đúng như các cụ tư vấn là tiếp xúc bình điện kém ...nhưng em đã xiết lại hết rồi nó vẫn bị ....sau đó em tháo vệ sinh zắc ecm và zắc vào bộ cảm biến chế rồi đi thử thì thấy nó không bị nữa đang cho khách đi thử có gì em báo lại các cụ sau

hainam1

Tài xế O-H
Thế cụ để tầm ga đấy cho đèn sáng rồi có thấy đèn báo lỗj bao nhiêu không.cụ thử ko nổ máy rồj vặn tay ga thay đổj liên tục sem có báo lỗj không.nếu muốn kiểm tra cảm biến vị trí bướm ga cụ làm như sau: để tay ga ở tầm mà đèn mil ság cụ đo điện áp đỉnh chân tín hiệu cảm biến tp là dây màu trắng sọc đỏ ở gjắc 5p ở bộ chế ,nếu ko nằm trong khoảng từ 0.5 đến 4.5v thì lỗj là ở cảm biến tp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên