Mitsubishi jolie thay nắp quy láp đề không nổ

dauthucvat
Bình luận: 18Lượt xem: 4,565
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chiếc jolie doi 2001 cua mình. sau khi thay nắp quy láp xong. không biết sao lại đề không có hoi!mình tháo bac ra xem có bị xếp bạc không thì ok.
kiểm tra xăng với lửa thì ok.
dàn cò bên xa lại rất cứng các bac.
Mong các cụ tư vấn giúp em!
Bác xem lại vấn đề đặt cam và khe hở nhiệt của xuppap

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
chiếc jolie doi 2001 cua mình. sau khi thay nắp quy láp xong. không biết sao lại đề không có hoi!mình tháo bac ra xem có bị xếp bạc không thì ok.
Bác đặt sai cam rồi đề nổ nên cong xu páp rồi. Kiểu như đứt dây cam ấy bác !

hungem

Tài xế O-H
-
em kiểm tra cam goy bác! cam đúng dấu, với e quay 2 vòng đúng vi trí đó bác.
Dòng này có dấu đặt cam,nếu bạn đặt đúng thì loại trừ phần đặt cam
- Cho mình hỏi bạn thay nắp quy lát bạn có xoáy xú bắp không?
- Nếu bạn đã xoáy kín,thì bạn lắc lơ lại cò nhé

quyenvan

Tài xế O-H
Bạn thay năp quy lát có chỉnh lại cò không? Kt chỉnh lại cò xem .bạc tỗt cam đúng dấu cò phai chỉnh cho chuẩn .ko chuân sẻ mât hơi

TienThanh90

Tài xế O-H
Bác thử đo hơi buồng đốt chưa ạ kiểm tra các giăc điện xem có bị lỏng hay không!

phamchieu334

Tài xế O-H
nghe câu giàn cò bên xả cứng là có gì đó không ổn rồi.khi thay mặt máy xong đặt cam đúng thì phải quay máy chỉnh lại xupap của từng máy chứ ,máy 1 cuối nén đầu nổ thì khi đó máy 4 sẽ là cuối xả đầu hút khi chỉnh máy 1 để ý cam hút máy 4 bắt đầu mở khi đó 2 xupap máy 1 phải đều có khe hở lắc tay được và dùng thước lá đo khe hở để điều chỉnh,tiếp theo đến máy 3 nhìn vấu cam máy 2 để chỉnh rồi tới máy 4 lại nhìn vấu cam hút máy 1 ,máy 2 nhìn vấu cam hút máy 3...khi đã xong đạp khịch chân ga khi đó đề nổ và kiểm tra tỉ số nén buồng đốt đã được hay chưa==khoảng 11 12k

vietduy234

Tài xế O-H
nghe câu giàn cò bên xả cứng là có gì đó không ổn rồi.khi thay mặt máy xong đặt cam đúng thì phải quay máy chỉnh lại xupap của từng máy chứ ,máy 1 cuối nén đầu nổ thì khi đó máy 4 sẽ là cuối xả đầu hút khi chỉnh máy 1 để ý cam hút máy 4 bắt đầu mở khi đó 2 xupap máy 1 phải đều có khe hở lắc tay được và dùng thước lá đo khe hở để điều chỉnh,tiếp theo đến máy 3 nhìn vấu cam máy 2 để chỉnh rồi tới máy 4 lại nhìn vấu cam hút máy 1 ,máy 2 nhìn vấu cam hút máy 3...khi đã xong đạp khịch chân ga khi đó đề nổ và kiểm tra tỉ số nén buồng đốt đã được hay chưa==khoảng 11 12k
Không boeét con nay là máy kiểu i4 hay v6 cụ nhỉ. Chắc là cong xupap rồi

hanhthuy1990

Tài xế O-H
xe jolie này dấu cam rất dễ nên đặt sai dấu có lẽ ít hơn việc điều chỉnh khe hở nhiệt sai. bác nên cắm đồng hồ vào xem hơi thế nào?

dauthucvat

Tài xế O-H
hom nay em báo cáo với các bác là em đã lam xong em no!
bên thải xupap hoi cứng em đa di tiện điện đui xupap cho em no ngan di 1 tí!
lắp vố thế là ok luon.
Lần sau viết đúng chính tả xíu để mọi người dễ hiểu nhé cụ !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên