Ngàm phanh đĩa xe lead

Tranhoaison
Bình luận: 15Lượt xem: 2,268

Tranhoaison

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Hôm nay em thay má phanh đĩa cho con Lead 2010...Cái ngàm phanh (em dùng từ theo tài liệu ...còn không biết các cụ gọi đó là cái gì ) nó đóng vào 2 cái lỗ để định vị má phanh đó các cụ ở đầu có cao su chụp bụi đấy ạ ....nó bị rỉ mà em không thể nào tháo nó ra được ..các cụ có nhiều kinh nghiệm chia sẻ và tư vấn giúp em về cách để tháo nó ra với ạ ...
Cảm ơn các cụ nhiều 1

NhatHung

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Hôm nay em thay má phanh đĩa cho con Lead 2010...Cái ngàm phanh (em dùng từ theo tài liệu ...còn không biết các cụ gọi đó là cái gì ) nó đóng vào 2 cái lỗ để định vị má phanh đó các cụ ở đầu có cao su chụp bụi đấy ạ ....nó bị rỉ mà em không thể nào tháo nó ra được ..các cụ có nhiều kinh nghiệm chia sẻ và tư vấn giúp em về cách để tháo nó ra với ạ ...
Cảm ơn các cụ nhiều 1
Cụ xịt RP7 chờ 1 tý rùi lấy búa nhỏ giêm nhẹ nhẹ nó tụt ra mà cụ?

HuyenVu

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Cảm ơn các cụ nhiều 1
Cụ lấy đầu Tê đập mạnh là ra thôi

Tranhoaison

Tài xế O-H
Cụ xịt RP7 chờ 1 tý rùi lấy búa nhỏ giêm nhẹ nhẹ nó tụt ra mà cụ?
Em đã xịt rp7 nhiều lần ...và đập như đập giắc mà nó vẫn không nhúc nhích cụ ạ ...chưa gặp con nào chắc như này luôn ...
[MERGETIME="1436501135"][/MERGETIME]
bác tháo má phanh đĩa ra rồi lắp cụm phanh đĩa nhu binh thuong roi dat go vao dong manh la no ra thoi
Bắt nó vào càng rồi đóng ra hả cụ /
[MERGETIME="1436501201"][/MERGETIME]
bác tháo má phanh đĩa ra rồi lắp cụm phanh đĩa nhu binh thuong roi dat go vao dong manh la no ra thoi
Bắt nó vào càng rồi đóng ra hả cụ /
Kẹp vào êtô rồi đóng ra bác nhé
Em không có eto cụ ạ ...cụ có cách nào nữa không ...bây giờ đi thi thoảng nó kêu ken két

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Xe này chắc là bác làm xong ùi ạ !Cháu xịt rv7 xong cứ dùng búa nhỏ gõ đầu chốt bên này một cái gõ đầu chốt bên kia một cái là ra bác ạ !Bác mà cứ gõ ở giữa thì không ra được ạ!

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
Ca của bác ý gặp chắc khoai lắm.dạng như chưa gặp bao giồ.giống năm ngoái em gặp con átila đời đầu vào thay má phanh sau mà em chịu thua vì ko tháo bánh ra được dù đã giở mọi thũ đoạn

Tranhoaison

Tài xế O-H
:) Xe này chắc là bác làm xong ùi ạ !Cháu xịt rv7 xong cứ dùng búa nhỏ gõ đầu chốt bên này một cái gõ đầu chốt bên kia một cái là ra bác ạ !Bác mà cứ gõ ở giữa thì không ra được ạ!
Vâng cụ ! Em cũng gõ cả tiếng đồng hồ rồi cụ ạ ...nưng mà nó đâu có chịu ra cho ...chẳng lẽ bó tay cái vụ tưởng như đơn giản này :D
[MERGETIME="1436669387"][/MERGETIME]
Ca của bác ý gặp chắc khoai lắm.dạng như chưa gặp bao giồ.giống năm ngoái em gặp con átila đời đầu vào thay má phanh sau mà em chịu thua vì ko tháo bánh ra được dù đã giở mọi thũ đoạn
Hiiii...có khi thế đấy cụ ạ ....em đập như đập bê tông phá trần nhà ...mà nó vẫn án binh bất động ....tiếc cái chỗ này không dùng lửa được nên em đã làm 2 lần mà nó chưa ra :D

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Nếu cả hai chốt đều chết như vậy bác phải dùng khò thui ! Khò vào cái chốt chạy là ra ạ ! Cái vụ bánh sau không ra như bác 2067 mới khoai cháu cũng bị một em , đành nới ốc trục cho họ chạy cả tuần mới ra hic !:(:(

kongfuson

Tài xế O-H
Ko rõ lắm con LEAD dùng vít dẹp hay lục giác. Nhưng bác chủ có thể xịt RP7, chờ 1 chút xịt thêm lần nữa và DÙNG VÍT ĐÓNG mở nó ra. Mình từng áp dụng cách này trên con SCR. Rút kinh nghiệm 2 con vít này rất dễ sét, vặn vừa tới là đủ.

NhatHung

Tài xế O-H
Ko rõ lắm con LEAD dùng vít dẹp hay lục giác. Nhưng bác chủ có thể xịt RP7, chờ 1 chút xịt thêm lần nữa và DÙNG VÍT ĐÓNG mở nó ra. Mình từng áp dụng cách này trên con SCR. Rút kinh nghiệm 2 con vít này rất dễ sét, vặn vừa tới là đủ.
Ngàm phanh chứ k phải 2 con ốc định vị má phanh cụ ợ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên