Fiat đời 96... Vệ sinh chế hòa khí xong bị trục trặc

vantaile
Bình luận: 18Lượt xem: 2,208

vantaile

Tài xế O-H
có cái nào tháo ra em đều cắm lại hết rồi ạ... nhưng có cái cao su đệm ở cổ hút do bị hư nên em đã bỏ đi và bôi keo vì kô có cái thay...

hungem

Tài xế O-H
- Bạn xem nguồn + đến cục điều khiển cầm chừng khi công tắc on có không nhé,bạn kích hoạt xem cục ấy có nhảy tách tách không nhé,dòng này gích lơ gió rất nhỏ bạn vệ sinh thổi gió thật kỷ,bạn nhớ thay lọc xăng nhé

Nam-12

Tài xế O-H
cái này cụ xem lại cái cảm biến garanti cụ nhé cụ thử lấy một nguồng lữa câu ra dây cảm biến ga xem nó có hoạt động không nhé nếu nó hoạt đọng thì có tiến kêu tách khi cụ nối nguồn lữa trực tiếp nhé còn nếu kong nghe thì con cảm biến tèo rồi nhé cụ

vantaile

Tài xế O-H
cái cảm biến không tải đó ôk rồi các bác à... nhung vấn đề là nó vẫn cứ nổ lụp bụp như thiếu khí và mùi xăng sặc sụa lên ạ... vòng tua khi đó toàn phải để ở 1k2 đến 1k4 thôi à...

tempra

Tài xế O-H
Cu ve sinh chk phai nam duoc cac duong xang chinh,phu,garanty cua no bo chk nay rat don gian nhung cach thuc dk kha hay, co su dung hop den gom 3 day de .dk che do khong tai,viec cu cao bo lop cao su o hong hut la khong dung roi cu ui

hungem

Tài xế O-H
1- Bạn thay roang ở tại bình xăng con dưới chân của 4 con bu lông 6 li,bạn kiểm tra lại xem có hở trống chân không nơi nào không nhé,đây là nguyên nhân vòng tua lờn,lượng gió hút vào nhiều,bạn nhìn vào họng 1 của chế hòa khí bạn sẽ thấy xăng tự động hút qua,cho nên ga lan ti lớn,khi ta chỉnh cầm chừng nhỏ thì tắc máy
2-bạn xúc bình xăng con lại kỹ đi nhé,lọc xăng dơ bạn thay, cặn bẩn dễ bị tắc gích lơ làm mất ga lan ti bạn nhé

vantaile

Tài xế O-H
1- Bạn thay roang ở tại bình xăng con dưới chân của 4 con bu lông 6 li,bạn kiểm tra lại xem có hở trống chân không nơi nào không nhé,đây là nguyên nhân vòng tua lờn,lượng gió hút vào nhiều,bạn nhìn vào họng 1 của chế hòa khí bạn sẽ thấy xăng tự động hút qua,cho nên ga lan ti lớn,khi ta chỉnh cầm chừng nhỏ thì tắc máy
2-bạn xúc bình xăng con lại kỹ đi nhé,lọc xăng dơ bạn thay, cặn bẩn dễ bị tắc gích lơ làm mất ga lan ti bạn nhé
cám ơn bác em sẽ kiểm tra xem thế nào à...

tempra

Tài xế O-H
bên em có con xe Fiat đời 96...
lúc đầu xe vẫn chạy ổn... nhưng khi em tháo cái chế ra vệ sinh khi lắp vào thì kô có chế độ chạy kô tải đc nữa ạ... mong các bác chỉ giáo cho em với ạ...
Súc rửa chk của fiat 96 chỉ cần chú ý thông mạch xăng không tải và mạch tiết kiệm xăng!các mạch chính,mạch toàn tải tốc độ cao,mạch tăng tốc... ít khi bị trục trặc.Nhược điểm của bộ chk này là tháo lắp dễ bị hỏng roăng .

vantaile

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã tham gia góp ý cho nhà cháu...
hôm nay nhà cháu tìm ra đc rồi ạ... do khi tháo lắp nhà cháu kô cẩn thận để tay dính dầu mỡ nên bôi keo không ăn và dẫn đến hở ở phần cổ hút... sau khi xử lý thì đã ngon lành trở lại rồi ạ...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên