Cần tư vấn czuse Lỗi p0597

M
Bình luận: 12Lượt xem: 10,463

mrdp

Tài xế O-H
con czuse báo nỗi p0597 Engine coolant thesmostat heoter control circuit universal degect. em do điện trở em nó bvan hằng nhiêt có điện trở rất cao khoảng trên 20megaom vạy nhờ các bác phán xem xem em nó bệnh gì cách kiểm tra van hằng nhiệt điên này ra sao.

vantrung178

Tài xế O-H
con này của cụ hỏng van hằng nhiệt đó rồi dòng này rất hay hỏng van cụ cứ mạnh dạn thay đi để chắc chắn thì cụ đo tại giắc van sẽ có 1 chân dương 12v chân còn lại đo thông về hộp là ok.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
con czuse báo nỗi p0597 Engine coolant thesmostat heoter control circuit universal degect. em do điện trở em nó bvan hằng nhiêt có điện trở rất cao khoảng trên 20megaom vạy nhờ các bác phán xem xem em nó bệnh gì cách kiểm tra van hằng nhiệt điên này ra sao.
Bác thay van hằng nhiệt đi, nó bị đứt dây rồi. Hay bổ ra hàn lại cũng được

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác thay van hằng nhiệt đi, nó bị đứt dây rồi. Hay bổ ra hàn lại cũng được
Cụ ơi cái này mình có thể dùng điện trở ngoài để đánh lừa ECU để kiểm tra cho chắc chắn không ạ? và cụ cho em hỏi nếu van này bị kẹt mở hoặc kẹt đóng thì dựa vào đâu ECU biết được để báo lỗi ạ?

chubaycpt

Tài xế O-H
Lỗi p597, nóng gây bốc hơi nhiên liệu.Thay van hằng nhiệt đi bác. Thay xong lại êm ái ngay. Em dự thế vì em cũng bị 1 lần rồi.

emcongalam

Tài xế O-H
Bác thay cụm van hằng nhiệt đi. Dòng cruse với lacetti cdx lỗi lớn nhất là van hằng nhiệt. Nếu k xử lí để nóng máy thì cứ môbin nó giết. Ở xưởng e có cả rổ mobin với van hằng nhiệt của dòng này luôn

phamchieu334

Tài xế O-H
Em đã từng bổ ra nhưng chẳng giải quyết được gì
Nó không đơn giản như van cơ khí mà có cả điện hộp can thiệp em đã thay mấy con rồi dây điện chuẩn thì thẳng tay thay thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên