Lỗi P2006 trên Sprinter

trung_thanh549
Bình luận: 5Lượt xem: 3,756

trung_thanh549

Tài xế O-H
Chào các bác cao niên ạ! Tình hình là hôm nay xưởng em có con Sprinter 311 đời 2006 vào check lỗi. Em dùng phần mềm DAS Xentry ra 2 lỗi P2006-002 (Predeliverly pressure sensor - the signal voltage is high) là lỗi curent và lỗi P1482-002 là lỗi stored và có dấu gach ngang trên lỗi đó. Em đang định thay 2 lọc dầu cho nó vì khi xem actual thì con "low pressure sensor" thì áp rất cao 5000 ở mức idle (trong khi áp tiêu chuẩn (range 2500 - 4000) thấy để kế bên là 2500 ở idle) nên em nghi là do tắt lọc hoặc có nước trong lọc mà ko biết có đúng ko. Em xin các cụ cho ý kiến vì em cũng mới vào nghề và lần đầu làm con này. Cho em hỏi thêm là lỗi P1482 đó có dấu gạch ngang là đã hết lỗi rồi phải ko ạ... Em xin chân thành cám ơn !

trung_thanh549

Tài xế O-H
low pressure sensor" bơm hu roi mo ra kiem tra di ban thay luoc cung zaj ha
Tình hình là hôm nay em đã fix và erase xong lỗi: Thay 2 lọc zin hãng + vệ sinh lại cảm biến áp suất thấp. Đèn EDC đã tắt, nhẹ cả người. Nhưng vẫn còn 1 lí do ko hiểu là xem actual thì con cảm biến "low pressure sensor" vẫn cho áp là 5000 mmBar.... ???

Willtry

Tài xế O-H
Lỗi predelivery pressure sensor là lỗi của cung cấp nhiên liệu ban đầu từ bơm tiếp vận lên bơm cao áp nếu bác đã biết được giá trị của low pressure sensor quá cao so với tiêu chuẩn và cộng với ý thứ 2 trên code lỗi là the voltage signal too hight thì có nghĩa là cảm biến đã bị hỏng hoặc dây tín hiệu của cảm biến đã short to positive dẫn đến tín hiệu báo về hộp là áp quá cao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên