xin giúp đỡ về tiết chế máy phát

T
Bình luận: 11Lượt xem: 1,228

oto_lc

Tài xế O-H
Như cháu được biết cụ đã làm 1 cái máy phát. Cụ đã đo, kiểm tra roto, stato, diot đều không phát hiện điều gì bất thường, rồi cụ quay ra nghi ngờ cái tiết chế phải không ạ

bao7329

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi.1 cái tiết chế máy phát xe 35 chỗ hay pay hay univer thì làm xao biết nó chết hay ko ah.đo như thế nào để biết nó chết hay ko bác nhỉ.mong các bác giúp đỡ
Cụ cấp nguồn đầy đủ cho tiết chế lấy cái bóng thử vào dây nối với cực F của máy phát nếu sáng bình thường là dc

Taohoa69

Tài xế O-H
Cái tiết chế mà nó bị hỏng thì chắc chắn là nó sẽ báo lên đồng hồ taplo và có chân L còn bác kiểm tra thế nào thì dùng đồng hồ đo xem dòng sạc nó thay đổi hay không nếu không có thay đổi gì thì chắc chắn die rồi.... chúc bác thành công

duytrieu1102

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi.1 cái tiết chế máy phát xe 35 chỗ hay pay hay univer thì làm xao biết nó chết hay ko ah.đo như thế nào để biết nó chết hay ko bác nhỉ.mong các bác giúp đỡ
máy phát muốn kiểm tra riêng tiết chế không thì hơi khó.mà giờ xe đời cao nguồn kích từ ăn ở hộp đen động cơ ra thì gần như không kiêm tra đươc tiết chế đâu.chỉ kiểm tra được vỉ đi ốt với quận dây thui

OtoHuuKim

Tài xế O-H
e ngiên cứu lĩnh vực này đc 8 năm rồi, theo e,nếu muốn xác định tiết chế hỏng, cư do nguồn vào tiết chế,nguồn ra tiết chế,

quanglongck

Tài xế O-H
tăng ga nếu điện áp tăng quá định mức thì tiết chế hỏng. tiết chế tăng đến mức nhất định khi tăng ga điện áp không tăng thì tiết chế tốt

dingdoong3084

Tài xế O-H
Cụ cấp nguồn đầy đủ cho tiết chế lấy cái bóng thử vào dây nối với cực F của máy phát nếu sáng bình thường là dc
Thường thì kiểm tra tiết chế khi chưa lắp vào máy phát thì chỉ biết được nó còn sống hay đã hư thôi, chứ ko kiểm tra được là tiết chế sạc cao, sạc thấp hay sạc bình thường.
[MERGETIME="1437063066"][/MERGETIME]
máy phát muốn kiểm tra riêng tiết chế không thì hơi khó.mà giờ xe đời cao nguồn kích từ ăn ở hộp đen động cơ ra thì gần như không kiêm tra đươc tiết chế đâu.chỉ kiểm tra được vỉ đi ốt với quận dây thui
Cụ cho em hỏi xe nào có nguồn kích từ từ ECU vậy? Mong cụ chỉ giáo cho em được sáng cái dạ

NgheAn.

Tài xế O-H
Thường thì kiểm tra tiết chế khi chưa lắp vào máy phát thì chỉ biết được nó còn sống hay đã hư thôi, chứ ko kiểm tra được là tiết chế sạc cao, sạc thấp hay sạc bình thường.

Cụ cho em hỏi xe nào có nguồn kích từ từ ECU vậy? Mong cụ chỉ giáo cho em được sáng cái dạ
Mazda 6 2004 cụ nhé. Và e nghĩ một số xe mazda khác cung vậy

ngocanh_102

Tài xế O-H

Mazda, Ford, Fiat, Mitsubishi cụ ợ :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên