Mất điện van không tải

D
Bình luận: 18Lượt xem: 1,820

quanauto

Tài xế O-H
Chào các bác. Cho em hỏi ở van không tải có 3 dây . 1 dây dương và2 dây âm .khi mà bị mất dây âm hoặc dây dương ở 1 trong 3 dây này thì mình có thể câu trực tiếp điện từ ắc quy sang có đưọc không a. Lieu có nổ được không .mong được tư vấn giúp đỡ
Hiện tượng nó sao bác,mất garanty à.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Của xe gì vậy, bác chủ. Thông tin thiếu khó chém lắm. Có thằng câu dây được, có thằng câu là nguy hiểm liền

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Của xe gì vậy, bác chủ. Thông tin thiếu khó chém lắm. Có thằng câu dây được, có thằng câu là nguy hiểm liền
Loại 3 dây em thấy thường ở toyota đởi 2005 trở về trước. ví dụ như trên xe Zace chẳng hạn cụ ơi có thể nối dương được không? và nếu được thì loại nào là nguy hiểm vậy cụ?

Genesis__coupe

Tài xế O-H
:D
Chào các bác. Cho em hỏi ở van không tải có 3 dây . 1 dây dương và2 dây âm .khi mà bị mất dây âm hoặc dây dương ở 1 trong 3 dây này thì mình có thể câu trực tiếp điện từ ắc quy sang có đưọc không a. Lieu có nổ được không .mong được tư vấn giúp đỡ
về cơ bản là (+) câu vô tư. còn (-) thì từ hộp ra, câu chắc toi và mất chế độ không tải. nói sai mong các bác lượng thứ:D:D:D:D

vantrung178

Tài xế O-H
câu thêm dương thì còn được.nếu chân am không vào hộp điều khiển thì có thể câu được đối với loại điều khiển bằng hộp cụ câu mát rất dễ hỏng van mất chế độ điều khiển không tải.
theo mình bây giờ sửa xe không nên câu kéo mà phải tìm về đúng nguyên bản.câu kéo nếu không hiểu rất nguy hiểm

Buidao

Tài xế O-H
đang nói câu dương mà bác. nhưng có một dây mát sườn thì phải mà bác?
Thông thường điện áp cho các cảm biến la 5v phải có sơ đồ hãy câu cụ nhé
[MERGETIME="1437152586"][/MERGETIME]
Hiện tượng nó sao bác,mất garanty à.
Các van điện thường là các động cơ bước môt hoặc hai fa điện áp từ 5v đến 24v một đầu từ relay nguồn chính những đầu còn lại đuọc hộp ecu điều khiển thông qua mạch điện tử dẫn xuống mát . Cụ đo xem nó có áp bao nhiêu nếu 12 v thì cứ đấu nếu loại một fa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Loại 3 dây em thấy thường ở toyota đởi 2005 trở về trước. ví dụ như trên xe Zace chẳng hạn cụ ơi có thể nối dương được không? và nếu được thì loại nào là nguy hiểm vậy cụ?
Với Toyota Zace, loại phun xăng, nếu nối dương thì:
- Nếu trúng dây dương: chẳng có gì thay đổi
- Nếu trúng dây âm: bỏng tay
- Nếu trúng dây còn lại: thay phụ tùng mới cho cái bị hỏng

Engine 16

Thợ Phụ !
về cơ bản áp dụng cho xe đời cũ và 1 số xe đời mới thì ở van không tải có 1 dương 12v dương này ăn chung với điện kim phun và bô bin từ rơ le chính ra .2 dây còn lại là tín hiệu - từ hộp ra điều khiển ga to lên và giảm ga đi .tín hiệu - này thuộc loại xung sờ vào là giật giống điện cao áp đó .như vậy thì câu + được khi mất + do dây dẫn

hanhthuy1990

Tài xế O-H
về cơ bản áp dụng cho xe đời cũ và 1 số xe đời mới thì ở van không tải có 1 dương 12v dương này ăn chung với điện kim phun và bô bin từ rơ le chính ra .2 dây còn lại là tín hiệu - từ hộp ra điều khiển ga to lên và giảm ga đi .tín hiệu - này thuộc loại xung sờ vào là giật giống điện cao áp đó .như vậy thì câu + được khi mất + do dây dẫn
có đoạn "sờ vào là giật giống điện cao áp" là sao hả bác? bác có thể nói rõ hơn về cái này không ạ? có phải nó xung đóng ngắt nên sinh điện áp tự cảm trong cuộn dây không bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên